Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF)

Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) (http://www.vietstamp.net/forum/index.php)
-   Tem CHXHCNVN in lỗi (http://www.vietstamp.net/forum/forumdisplay.php?f=258)
-   -   Một chi tiết thú vị về bộ tem Côn trùng cánh cứng 2016 (http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=14184)

canto 09-10-2016 21:30

Một chi tiết thú vị về bộ tem Côn trùng cánh cứng 2016

Đối với em thì nó cũng khá thú vị. Không biết các bạn tem khác khi đọc xong thì :
1) Không lưu tâm, bỏ qua
2) Cảm thấy nhỏ nhặt
3) Đã biết rồi
4) Đọc cũng vui vui
5) Chạy qua công ty tem gom thêm tem về (cái này khuyến khích nha, để công ty tem đắt hàng)

Chuyện là như sau:

Bộ tem này gồm 4 tem, có phát hành thêm một minisheet 4 tem. Sheet này kì thực là xấu , và chi tiết thú vị là tem có màu nhạt hơn so với tem lẻ. Cũng có 2 kiểu đục răng cho minisheet này . Một kiểu đục chính xác vào khung trắng , một kiểu đục lệch ra khỏi khung.
Nếu quan tâm, hãy kiểm chứng và mua thêm vật phẩm so sánh nhé.

Poetry 10-10-2016 14:40

Cảm ơn canto đã chia sẻ thông tin thú vị. Em có thể giới thiệu một số hình ảnh để minh họa được không? =D>

manh thuong 11-10-2016 12:20

show hàng đi bạn ơi. Nói như thế tớ ko tưởng tượng được

canto 12-10-2016 00:46

Cả anh Thi và ManhThuong đều chưa mua tem hay sao ? Còn nếu đã mua tem lẻ và minisheet thì có thể thấy ngay vấn đề mà. Riêng đục lệch răng thì tùy Block, tuy nhiên lệch nhẹ chút xíu thôi.
Các sai khác này không quá lớn nên việc chụp hình có thể ko thể hiện đc hết vấn đề. Giống như hôm em mua tem ở tỉnh xa, khi nhận tem thấy tem bị dơ, mà chụp lên hình thì không còn nhìn thấy vết dơ nữa.
Em sẽ đưa hình lên sớm.

canto 15-10-2016 12:27

2 File đính kèm
Đã có hình đây ạ :

Tem lẻ màu đậm, tem của minisheet màu nhạt hơn

File Đính Kèm 205065

Lệch răng phần top

File Đính Kèm 205066

Có ai gặp tình trạng tuơng tự không ạ, xin cho ý kiến. Về lệch màu thì chắc chắn do in ấn nên đảm bảo là bị 100%, còn đục lệch thì em thấy cái bị cái không.

Poetry 15-10-2016 13:08

Tình trạng lệch răng như thế này sẽ thành dị bản đấy canto ạ.

canto 16-10-2016 20:46

Bữa em thấy trên cửa hàng tem có nhiều. Mọi người có thể lên mua. Em đi công tác xa hanoi rồi.

Thời gian được tính theo giờ GMT +7. Bây giờ là 06:39.

©2007-2024 Diễn đàn Viet Stamp
Cơ quan chủ quản: Câu lạc bộ sưu tập tem Viet Stamp (VSC)
Giấy xác nhận cung cấp dịch vụ mạng xã hội trực tuyến số 87/GXN-TTĐT
do Cục Quản lý phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử cấp ngày 31-08-2011
Chịu trách nhiệm chính: Ông Hoàng Anh Thi - Chủ nhiệm VSC
Bản quyền thuộc VSC. Địa chỉ: 2/47 Phan Thúc Duyện, Phường 4, Quận Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh, Việt Nam.
Điện thoại: (08) 38111467 – Website: vietstamp.net.vn – Email: vietstamp.net@gmail.com – Hotline: 0918 636 791
Vui lòng ghi rõ nguồn “Viet Stamp” khi phát hành lại thông tin từ diễn đàn này.
--------------------
Mã nguồn: vBulletin v3.8.3 & Copyright © 2024, Jelsoft Enterprises Ltd.
Diễn đàn Viet Stamp có giấy phép sử dụng từ Jelsoft Enterprises Ltd.