Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF)

Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) (http://www.vietstamp.net/forum/index.php)
-   Những kinh nghiệm quý (http://www.vietstamp.net/forum/forumdisplay.php?f=162)
-   -   Hàng "hàm nghi" / doubtful & fake items ! (http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=3431)

THE GUEST 28-03-2009 13:56

1 File đính kèm
Tem Nga Khê nè ! Một sự tưởng tượng hái ra tiền ! :((:((:((

File Đính Kèm 35044

THE GUEST 28-03-2009 13:57

1 File đính kèm
Dõm hay giả ?

File Đính Kèm 35045

THE GUEST 28-03-2009 14:00

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi hiepsitinhyeuvadaukho (Post 47336)
hình này nhìn ko rõ bác ơi!

Nhìn cho rỏ đặng làm rì ? In thêm ? Đồ giả nó làm lờ mờ vậy đó !

Bảo Khánh 28-03-2009 15:44

Hơ hơ!!! Cái lày hình như là từ một lò ra cả, bác TTK nói sâu hơn một chút dược ko?

hiepsitinhyeuvadaukho 28-03-2009 17:59

hì thì cháu thấy sao nói vậy thôi mà bác.Nhìn nó hem có được rõ mà.Bác cho thêm thông tin về mấy cái đó đi ạ :D

THE GUEST 28-03-2009 20:52

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi Bảo Khánh (Post 47349)
Hơ hơ!!! Cái lày hình như là từ một lò ra cả, bác TTK nói sâu hơn một chút dược ko?

Chời bác BêKờ ! Phân phối viên của "cái lò" đó thường ghé ... mà bác biết cả mừ ! Cho em xin vụ nói về "cái lò" để bình yên vô sự còn mua tem TL chứ. Chỉ gắng phân tích mấy món dom-dom nói trên vơí bộ đồ nghề của mình mà thui. Bác chờ ít tuần đi bác. Em mới hoàn thành xong trang 50/80 của bộ TL đăng ký số 1 à. Còn chừng 5 tuần nữa thui. Ui còn ít thơì gian quá. Dám xuống ngựa giữa đàng thì chít lun ... :((

dammanh 29-03-2009 00:47

2 File đính kèm
Rởm sản xuất ở ĐỨC,có phải không các bác?DAMMANH lượm được 2 cái,cái thứ 2 dang tim sẽ gửi lên d/d

File Đính Kèm 35133

File Đính Kèm 35134

HAI MẶT CỦA BƯU THIẾP BẮC NAM

Bảo Khánh 29-03-2009 23:57

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi Trần Trọng Khải (Post 47382)
Cho em xin vụ nói về "cái lò" để bình yên vô sự còn mua tem TL chứ. Chỉ gắng phân tích mấy món dom-dom nói trên vơí bộ đồ nghề của mình mà thui. :((

Nói vậy thui, cái lò này đã có bài viết rùi mà! Bạn nào rảnh lục lại cái bài nói về tem LKV của ngài Casafalgan sẽ biết ngay, cùng một lò mà ra cả!!!:>

Nguoitimduong 30-03-2009 00:00

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi Bảo Khánh (Post 47531)
Nói vậy thui, cái lò này đã có bài viết rùi mà! Bạn nào rảnh lục lại cái bài nói về tem LKV của ngài Casafalgan sẽ biết ngay, cùng một lò mà ra cả!!!:>

Bác Bình này nay nhể, Cartafalsa mà bác biến thành Efferalgan thì có chết không kia chứ.
@mọi người :bài bác BK nói ở đây :http://vietstamp.net/articlegroup/202/

THE GUEST 30-03-2009 07:32

1 File đính kèm
Ông Joseph Cartafalsa đã viết đúng : "...Phải nói rằng, khi bạn đã có dịp cầm trong tay đồ thật, bạn sẽ chẳng bao giờ bị đánh lừa lần thứ hai. Sự khác biệt về chất liệu giấy, khoảng cách giữa các chữ… tất cả đều rất rõ ràng...". Vì rằng có những fan tem mua nhầm tem giả xong lại phát biểu :"Cái gì của mấy anh có thì mấy anh nói đồ thật còn của người khác có mấy anh nói là đồ giả...Ai dám tin mấy anh" :)) Hết ý !

Con tem mà ông Joe nói tem thật và "show" ra đấy cũng là một trong những tem LK V mà tôi rút trong bô sưu tập ra bán cho ông ấy. Để tôi tìm được ảnh chụp con tem nầy lúc còn trong bộ sưu tập của bác D. ở Nha Trang và post lên cho các bạn coi.

Chuyện ông Joe ra Hà Nội lần đầu tiên qua Việt Nam cũng do tôi giúp đỡ hướng dẫn và liên lạc nhờ bạn Nghiêm Giang Anh giúp đỡ ông Joe trong việc tìm kiếm "cái lò tem giả" hoạt động bí mật đã vài thập niên qua ở KT-HN. Không tin, cứ hỏi Giang Anh tất rỏ.

Lâu lắm rôì tôi không có tin tức của ông Joe. Ông đã lớn tuổi và đau ốm nằm viện ở Florida liên miên. Ơn chúa lòng lành, xin phù hộ cho ngài Joe kính mến bên đất Mỹ. File Đính Kèm 35330

Thời gian được tính theo giờ GMT +7. Bây giờ là 05:24.

©2007-2024 Diễn đàn Viet Stamp
Cơ quan chủ quản: Câu lạc bộ sưu tập tem Viet Stamp (VSC)
Giấy xác nhận cung cấp dịch vụ mạng xã hội trực tuyến số 87/GXN-TTĐT
do Cục Quản lý phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử cấp ngày 31-08-2011
Chịu trách nhiệm chính: Ông Hoàng Anh Thi - Chủ nhiệm VSC
Bản quyền thuộc VSC. Địa chỉ: 2/47 Phan Thúc Duyện, Phường 4, Quận Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh, Việt Nam.
Điện thoại: (08) 38111467 – Website: vietstamp.net.vn – Email: vietstamp.net@gmail.com – Hotline: 0918 636 791
Vui lòng ghi rõ nguồn “Viet Stamp” khi phát hành lại thông tin từ diễn đàn này.
--------------------
Mã nguồn: vBulletin v3.8.3 & Copyright © 2024, Jelsoft Enterprises Ltd.
Diễn đàn Viet Stamp có giấy phép sử dụng từ Jelsoft Enterprises Ltd.