Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF)

Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) (http://www.vietstamp.net/forum/index.php)
-   Phong bì thực gửi (http://www.vietstamp.net/forum/forumdisplay.php?f=203)
-   -   Phong bì Bắc Việt giả (http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=3381)

wwf_stamp 20-03-2009 10:04

Phong bì Bắc Việt giả

1 File đính kèm
Tình cờ lục lọi trong mớ "xà bần" phát hiện ra cái bì thư "dzỏm" này. Các bác chiêm ngường và cho ý kiến nhé ?

File Đính Kèm 33624

THE GUEST 20-03-2009 10:11

Hic hic dấu 1974 mà có code bưu điện. :))
Tác giả sài tem chết nên cố phang 2 dấu lên tem và trây cho đen con dấu hủy cũ. :P

Không bao vờ nhơn viên bưu điện phang dấu vào hàng tên người nhận. Nghiệp vụ không dạy như thế nếu như không muốn bị sa thải. :))

huuhuetran 20-03-2009 12:49

Tôi nghĩ đây là bì thật, sử dụng được nếu tác giả không đóng thêm 2 cái dấu giả kia! Vẫn có những bì thực gửi bưu điện chỉ đóng một dấu mà!

dammanh 20-03-2009 12:55

Giật mình thấy tên người gửi đàm cương,suýt mắc oan đây!may không đúng quê bắc ninh nhà mình

Đinh Đức Tâm 20-03-2009 13:06

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi Trần Trọng Khải (Post 46288)
Hic hic dấu 1974 mà có code bưu điện. :))
Tác giả sài tem chết nên cố phang 2 dấu lên tem và trây cho đen con dấu hủy cũ. :P

Không bao vờ nhơn viên bưu điện phang dấu vào hàng tên người nhận. Nghiệp vụ không dạy như thế nếu như không muốn bị sa thải. :))

File Đính Kèm 33626

Cháu có quá trời bì thư mà nhân viên đóng đè lên tên người nhận đấy Bác, nhưng Thấy cô nhân viên bưu điện nào bị ....mất việc đâu ạh :D

Đinh Đức Tâm 20-03-2009 13:10

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi huuhuetran (Post 46304)
Tôi nghĩ đây là bì thật, sử dụng được nếu tác giả không đóng thêm 2 cái dấu giả kia! Vẫn có những bì thực gửi bưu điện chỉ đóng một dấu mà!

Thưa bác, dấu thật mờ thế thì sao sử dụng được ạh
cháu thì nghi là giả, vì cái dấu ko nói, mà cái chất liệu giấy kìa bác, năm 1974 ở Việt Nam mà dùng giấy này gửi thư chắc là 1 đại gia tầm cỡ và ...ko biết thời đó, giấy trắng như thế này phổ biến chưa nữa ạh
Ngày cháu học mẫu giáo, cấp I (những năm đầu 199x) mà còn phải dùng giấy đen thùi lui mà, Năm 74 mà dùng giấy này làm bì thư thì quả là....phí :D
Còn con dấu, cháu thì ko rõ lắm, vì lớp trẻ, nghiệp vụ dấu thì...chịu :D

hat_de 20-03-2009 13:43

mọi ý kiến đều có lý
cháu xin có 1 í kiến
đó là bác wwf_stamp cho ... i kiến, bác là người sở hữu nó chắc sẽ có nhiều bằng chứng và suy luận hơn khi có 1 bì giả lọt được vào bộ sưu tầm của mình

mong bác cho thêm 1 số ý kiến

eco à, đó là bác K nói thế mang tính tượng trưng, việc đóng dấu như thế là sai quy định của ngành, tuy nhiên sa thải thì ko tới mức, chỉ là 1 cách nói cường điệu thui mà.

Đinh Đức Tâm 20-03-2009 13:50

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi hat_de (Post 46317)
mọi ý kiến đều có lý
cháu xin có 1 í kiến
đó là bác wwf_stamp cho ... i kiến, bác là người sở hữu nó chắc sẽ có nhiều bằng chứng và suy luận hơn khi có 1 bì giả lọt được vào bộ sưu tầm của mình

mong bác cho thêm 1 số ý kiến

eco à, đó là bác K nói thế mang tính tượng trưng, việc đóng dấu như thế là sai quy định của ngành, tuy nhiên sa thải thì ko tới mức, chỉ là 1 cách nói cường điệu thui mà.

À ra thế, eco xin lỗi bác Khải ạh
tại ko hiểu ý bác ạh, :D

THE GUEST 20-03-2009 14:11

Đóng dấu giả và + dốt nghiệp vụ.

THE GUEST 20-03-2009 14:16

1 File đính kèm
Trích dẫn:

Nguyên văn bởi huuhuetran (Post 46304)

Bác Huệ kính mến,

Bác xem con dấu có số 23... cũng chỉ là 1 trong 2 con dấu của bưu điện mang code 23752 đó thôi bác à. Dấu thời 1974 làm gỉ được mang code ?

File Đính Kèm 33669

Thời gian được tính theo giờ GMT +7. Bây giờ là 03:02.

©2007-2024 Diễn đàn Viet Stamp
Cơ quan chủ quản: Câu lạc bộ sưu tập tem Viet Stamp (VSC)
Giấy xác nhận cung cấp dịch vụ mạng xã hội trực tuyến số 87/GXN-TTĐT
do Cục Quản lý phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử cấp ngày 31-08-2011
Chịu trách nhiệm chính: Ông Hoàng Anh Thi - Chủ nhiệm VSC
Bản quyền thuộc VSC. Địa chỉ: 2/47 Phan Thúc Duyện, Phường 4, Quận Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh, Việt Nam.
Điện thoại: (08) 38111467 – Website: vietstamp.net.vn – Email: vietstamp.net@gmail.com – Hotline: 0918 636 791
Vui lòng ghi rõ nguồn “Viet Stamp” khi phát hành lại thông tin từ diễn đàn này.
--------------------
Mã nguồn: vBulletin v3.8.3 & Copyright © 2024, Jelsoft Enterprises Ltd.
Diễn đàn Viet Stamp có giấy phép sử dụng từ Jelsoft Enterprises Ltd.