Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF)

Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) (http://www.vietstamp.net/forum/index.php)
-   Quỹ từ thiện Viet Stamp (http://www.vietstamp.net/forum/forumdisplay.php?f=432)
-   -   Đấu giá...Anh Thi để ủng hộ Viet Stamp (http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=5945)

ke vo danh 23-03-2010 22:08

Đấu giá...Anh Thi để ủng hộ Viet Stamp

Trong một lần...săn tem, kvd vô tình thấy một lời rao bán bì thật có dán tem VN :"> . Thế là hý hửng ôm ngay lấy về để ngắm :D !

Đúng là một tình cờ vô cùng hy hữu, cả...100 năm mới xẩy đến một lần trong đời người sưu tầm tem :D ! Vì thưa các bạn, phong bì này là chứng tích của Hoàng Anh Thi (chủ nhiệm hiện nay của VS) đã gửi tới một...ông Tây tại Vương quốc Bỉ :)) ! Phong bì còn sạch sẽ (dù trong ruột đã trống rỗng b-( ), có dấu đóng tại bưu cục Hoàng Văn Thụ vào ngày 31.08.2005, có tem thực "Cầy Vằn" và "Sơn Dương".

Tuy chưa thuộc vào dạng đồ cổ, nhưng có thể ví von được rằng như thể...lá rụng về cội (hoặc "châu về hiệp phố" :"> ) ấy! Vì bì thư đã đi từ VN sang tới Bỉ, vô tình được...chuộc lại để đón tầu qua Pháp. Vì thế, tại sao chúng ta không thể mở tay đón nó trở lại VN nhỉ? :D

Với lý do trên, tuy có nhiều luyến tiếc, nhưng kvd đã dứt khoát để thưa với các bạn rằng:

- Bì trên sẽ được đấu giá để ủng hộ sân chơi chung cho chúng ta: diễn đàn Vietstamp. Người trúng sẽ nhận được thẳng phong bì này gửi từ Pháp tới tận tay (cước phí sẽ do kvd tặng :"> ). Tiền thắng đấu giá, người thắng sẽ gửi thẳng vào thủ quỹ của Vietstamp.

- Thời gian sẽ bắt đầu ngay từ lúc bài giới thiệu này được gửi lên. Chấm dứt vào lúc 00.00.00 ngày 31.03.10.

- Giá khởi đầu sẽ là: 30 000 vnđ / Tăng giá tối thiểu: 5 000 vnđ.

- Chủ đấu (là kvd) sẽ không được quyền tham dự :(( .

Mờ các bạn tham dự hăng hái. Có hai mục đích:

1. Làm chủ một...chứng tích lịch sử :D

2. Trợ giúp cho diễn đàn chúng ta đang tham dự.

Cảm ơn các bạn.

=D>

Đêm Đông 23-03-2010 22:33

nhất trí ủng hộ anh ,

em ra giá khởi điểm nhé 30k

=D>=D>=D>

gtvt1989 23-03-2010 22:49

ủng hộ kvd và VS nào ...... 40k

huuhuetran 24-03-2010 05:00

Thật lý thú, cho em tham gia: 45k!

hat_de 24-03-2010 07:20

nửa thế kỉ: 50 k

manh thuong 24-03-2010 07:21

Em ra giá 55k

Lu Tich Nguyen 24-03-2010 08:46

Đấu giá ủng hộ Viet Stamp

Xin cho tôi tham gia với giá 200K, nếu thằng, bì này xin tặng lại cho Anh Thi để giữ làm kỷ niệm.

ke vo danh 24-03-2010 15:35

Hoan nghênh sự tham dự của các bác.

=D> =D> =D>

Xin cám ơn tất cả các bác đang nhiệt tình hưởng ứng về cuộc đấu giá...có một không hai này :D .

Mời các bác cứ tiếp tục mạnh bạo lên nhé!
:x

zodiac 24-03-2010 21:34

hic,
Quận em bị cúp điện nguyên ngày nên vào trễ quá >3<, giá đối với em vậy là ngất ngưỡng rùi 8-}, xé nháp làm lại được ko ta b-(, chắc phong bì xấu quá nên nó vòng quanh nước Bỉ rùi vòng quanh nước Pháp (Tour de France :))) rồi đến tay bác KVD :> và cuối cùng lại "gửi trả lại người gửi" =)). Không biết nói gì hơn nữa rất cảm ơn bác về cuộc đấu giá này =D> =D> =D> rất mong sẽ còn nhiều món hấp dẫn hơn nữa =))

ke vo danh 25-03-2010 17:37

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi zodiac (Post 98513)
...giá đối với em vậy là ngất ngưỡng rùi 8-}, xé nháp làm lại được ko ta... rất mong sẽ còn nhiều món hấp dẫn hơn nữa =))

:D Thiện ý của bác Lữ Tích Nguyên rất đẹp. Cũng từ ý đó, không biết có bác nào nối chí theo không đây? Zodiac bớt tậu tem mới, nhào vô đây để làm quà cho cả hai (vừa VS vừa AT) thì có phải là hay không, thay vì cứ đứng ngoài...than vãn :D !

Bây nhiêu mà đã la là "ngất ngưởng rùi" x-( . Nếu đưa "món hấp dẫn hơn" thì không biết sẽ ra răng b-( ?! . kvd cũng muốn tạo một kỷ lục trên diễn đàn VS, để những bà con nào là khách hàng quen thuộc trên EBay sẽ...té xỉu chơi :D !

Thời gian được tính theo giờ GMT +7. Bây giờ là 12:28.

©2007-2024 Diễn đàn Viet Stamp
Cơ quan chủ quản: Câu lạc bộ sưu tập tem Viet Stamp (VSC)
Giấy xác nhận cung cấp dịch vụ mạng xã hội trực tuyến số 87/GXN-TTĐT
do Cục Quản lý phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử cấp ngày 31-08-2011
Chịu trách nhiệm chính: Ông Hoàng Anh Thi - Chủ nhiệm VSC
Bản quyền thuộc VSC. Địa chỉ: 2/47 Phan Thúc Duyện, Phường 4, Quận Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh, Việt Nam.
Điện thoại: (08) 38111467 – Website: vietstamp.net.vn – Email: vietstamp.net@gmail.com – Hotline: 0918 636 791
Vui lòng ghi rõ nguồn “Viet Stamp” khi phát hành lại thông tin từ diễn đàn này.
--------------------
Mã nguồn: vBulletin v3.8.3 & Copyright © 2024, Jelsoft Enterprises Ltd.
Diễn đàn Viet Stamp có giấy phép sử dụng từ Jelsoft Enterprises Ltd.