Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF)

Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) (http://www.vietstamp.net/forum/index.php)
-   Làm quen với Tem (http://www.vietstamp.net/forum/forumdisplay.php?f=7)
-   -   Mới tập chơi tem (http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=13971)

[L]iberty 20-12-2015 11:52

Mới tập chơi tem

Chào mọi người :) em là thành viên mới của VSF :D
Hồi nhỏ mỗi lần nhận được thư từ, có con tem dán trên đó thấy đẹp lắm :) Mỗi con tem lại mang từng ý nghĩa, hình ảnh khác nhau, thế là bóc ra sưu tầm, cũng dc kha khá, tuy nhiên đến 1 ngày đem lên lớp để ... khoe thì chả biết bị đồng chí nào trong giờ ra chơi hack mất :( thế là ức chế từ đó đến giờ :D
Cách đây mấy ngày về nhà ngoại, tự dưng thấy lại phong bì dán tem, cảm xúc lại ùa về :D
Mấy ngày này không phải đi làm, ngồi nghiên cứu lại kiến thức sưu tầm, ôi sao mà nhiều thứ thế .... Cặm cụi đọc hết bao nhiêu bài trong topic, lục hết các góc nhà lại mò ra được 1 ít tem ngày xưa tiện tay cắt ra cất đi, bắt đầu lại thú vui sưu tầm tem thuở nào :)
Các bác cho em hỏi, em muốn bắt đầu lại việc sưu tầm tem thì nơi kiếm những con tem chết, cũ ... giá trị thấp ở đâu được ạ? (em ngoài HN - có chỗ nào bán tem mà giá hạt dẻ trước không? em đang muốn mua 1 số lượng tem lẫn các loại trước rồi sưu tầm dần dần thêm - chơi tem là cả 1 quá trình mà :D)
Em thích các dòng tem về phong cảnh và thú vật :)
Tí nữa em cũng mò lên Cty tem 14 THĐ để tham quan lại đây ^^
Chúc mọi người một ngày cuối tuần vui vẻ :)

temhp88 20-12-2015 18:18

Mình xui bạn thế này, nếu có ghé qua 14 THD ây, thì để ví ở nhà, còn không xác định là nhẵn túi : )

HanParis 20-12-2015 20:01

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi temhp88 (Post 218511)
Mình xui bạn thế này, nếu có ghé qua 14 THD ây, thì để ví ở nhà, còn không xác định là nhẵn túi : )

Trần Hưng Đạo vừa qua lia chia tem Bính Thân, rùi Nguyễn Du. Em ấy chỉ cần hi vọng ở các vị nào có chút lòng nhân đạo tặng tí tem, chứ nếu không thì kể như đi Las Vegas vậy!!! :))

[L]iberty 21-12-2015 06:03

báo cáo các bác là chiều hôm qua em có mò lên 14 THĐ, nhưng ai dè các vị ấy ... đóng cửa =))
bác bảo vệ bảo là thay sếp giám đốc, sếp nữ lên nên đổi mới :))
thế là tay không đi về :) mò lên Đinh Lễ kiếm dc mấy cuốn sách về đọc rồi đi uống cafe, nhân ngày chủ nhật yên bình :)
//nhân tiện các bác cho em hỏi em muốn mua kẹp tem với kính lúp thì lên 14 THĐ luôn hay là mua ngoài tiệm văn phòng phẩm được ạ?

Ng.H.Thanh 22-12-2015 18:34

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi [L]iberty (Post 218518)
báo cáo các bác là chiều hôm qua em có mò lên 14 THĐ, nhưng ai dè các vị ấy ... đóng cửa =))
bác bảo vệ bảo là thay sếp giám đốc, sếp nữ lên nên đổi mới :))
thế là tay không đi về :) mò lên Đinh Lễ kiếm dc mấy cuốn sách về đọc rồi đi uống cafe, nhân ngày chủ nhật yên bình :)
//nhân tiện các bác cho em hỏi em muốn mua kẹp tem với kính lúp thì lên 14 THĐ luôn hay là mua ngoài tiệm văn phòng phẩm được ạ?

Chào mừng thành viên mới, chơi tem cũng lắm gian nan đấy nhé bạn. Để động viên bạn, bạn vui lòng gửi cho mình cái địa chỉ mình tặng bạn một số tem gọi lạ nhen nhóm lại thú sưu tập tem cho bạn :D

HanParis 22-12-2015 19:50

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi Ng.H.Thanh (Post 218563)
Chào mừng thành viên mới, chơi tem cũng lắm gian nan đấy nhé bạn. Để động viên bạn, bạn vui lòng gửi cho mình cái địa chỉ mình tặng bạn một số tem gọi lạ nhen nhóm lại thú sưu tập tem cho bạn :D

Dị tạo nick mới có được LS tặng một số tem không nhỉ? :))

[L]iberty 22-12-2015 22:20

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi Ng.H.Thanh (Post 218563)

dạ, em/cháu đã gửi qua inbox rồi ạ
Em/cháu xin chân thành cám ơn!!!
:x

HanParis 23-12-2015 02:05

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi [L]iberty (Post 218566)

dạ, em/cháu đã gửi qua inbox rồi ạ
Em/cháu xin chân thành cám ơn!!!
:x

Em cũng PM địa chỉ cho tôi nhé, sẽ gởi tặng em một tí tem bì. Em ở HN ở khu nào thế???

stamp-history 23-12-2015 12:23

Chào mừng bạn tem mới! Ôm thắm thiết! Hy vọng bạn sẽ k chỉ chơi tem và còn đam mê nữa!!! Welcome welcome

[L]iberty 23-12-2015 13:21

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi HanParis (Post 218567)

Em cũng PM địa chỉ cho tôi nhé, sẽ gởi tặng em một tí tem bì. Em ở HN ở khu nào thế???

em đang ở khu Cầu Giấy ạ, em xin cám ơn anh :)

Thời gian được tính theo giờ GMT +7. Bây giờ là 04:24.

©2007-2024 Diễn đàn Viet Stamp
Cơ quan chủ quản: Câu lạc bộ sưu tập tem Viet Stamp (VSC)
Giấy xác nhận cung cấp dịch vụ mạng xã hội trực tuyến số 87/GXN-TTĐT
do Cục Quản lý phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử cấp ngày 31-08-2011
Chịu trách nhiệm chính: Ông Hoàng Anh Thi - Chủ nhiệm VSC
Bản quyền thuộc VSC. Địa chỉ: 2/47 Phan Thúc Duyện, Phường 4, Quận Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh, Việt Nam.
Điện thoại: (08) 38111467 – Website: vietstamp.net.vn – Email: vietstamp.net@gmail.com – Hotline: 0918 636 791
Vui lòng ghi rõ nguồn “Viet Stamp” khi phát hành lại thông tin từ diễn đàn này.
--------------------
Mã nguồn: vBulletin v3.8.3 & Copyright © 2024, Jelsoft Enterprises Ltd.
Diễn đàn Viet Stamp có giấy phép sử dụng từ Jelsoft Enterprises Ltd.