Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF)

Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) (http://www.vietstamp.net/forum/index.php)
-   Phòng giao dịch (http://www.vietstamp.net/forum/forumdisplay.php?f=215)
-   -   Góp ý về Quỹ tem Viet Stamp (http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=2079)

Nguoitimduong 04-10-2008 09:46

Góp ý về Quỹ tem Viet Stamp

Nhằm tránh làm loãng topic quỹ tem VS, NTD mở topic này ra để quý vị có thể cùng trao đổi, bàn luận, góp ý để chúng ta có thể phát triển quỹ tem VS một cách có hiệu quả nhất.
Từ trước đến giờ, hình thức quỹ tem ảo như thế này lần đầu tiên ra mắt mọi người, vì thế sẽ không thể tránh khỏi bỡ ngỡ, sai sót. Chúng ta cũng nên tránh tình trạng cung và cầu không gặp được nhau hoặc tình trạng lạm dụng quỹ tem, không đến tay những người thật sự cần giúp đỡ.
Mọi ý kiến, dù là nhỏ nhất cũng rất đáng trân quý.
Xin cảm ơn tất cả !

hat_de 04-10-2008 10:03

Quỹ nhằm ủng hộ các bạn tem, các phong trào tem tỉnh xâu xa nơi điều kiện tiếp cận nguồn tem khó khăn, mà lại eo hẹp về kinh tế.

Nguồn của quỹ là lòng hảo tâm của các cao thủ, thậm chí là bạn tem bình thường cũng có thể góp, đó là những con tem mà bạn ko dùng nữa, đơn giản là như vậy ... chúng ta trên tinh thần vì hội tem

Là người đưa ra ý tưởng quỹ OFFLINE ở HP khi xưa tui có trao đổi với Russ, lập 1 album chung của hội, bạn tem nào có tem ủng hộ, hoặc tem ko dùng, cũng ko bán thì góp vô, cả hội xem chung, ai cần gì thì lấy, ko phân biệt sang nghèo, nếu là tem mình thực sự cần thì cứ lấy. Xong lười quá cũng chưa làm, giờ có kênh ONLINE nên hò hét luôn.

ONLINE nó khác, vì tem sẽ phải gửi, liên quan tới chi phí nữa, việc chọn tem cũng có thể đụng nhau, .... và còn khá nhiều chuyện nữa mà chúng ta cũng chưa biết là gì .... bà con cố gắng nhá.

Quỹ tem sẽ trưng dụng được những con tem mà bạn ko còn dùng nữa
Quý tem là nguồn tem cho bất kì những ai tìm thấy con tem mình thích trong đo, ko phân biệt sang hèn
Quỹ tem và 1 kênh phân bố lại tem giữa các nhà sưu tầm tem.

L-) đó chính là lý do ra đời và tồn tại của quỹ.

Hy vọng với ý thức cao về phong trào và sự tương trợ, chúng ta sẽ cùng nhau vượt qua mọi khó khăn vì 1 làng tem VN phát triển :D

phamtuananh 04-10-2008 11:10

em cũng xin góp ý kiến
chi phí gửi tem bảo đảm thì có mất 2.3k không quan trọn lắm nhưng cái quan trọng là việc post tem nên để mọi người nhìn thấy tem và xem tem đấy có thực sự cần thiết với mình không trứ mình cứ bảo tặng nhưng có ai nhìn thấy tem đấy đâu ( cái này em viết thẳng thắn mong các bác thông cảm )
em đưa ra một giải pháp không biết có được o : nếu ai tặng tem thì gửi tem về địa chỉ của 1 người có máy scan hoặc mình có máy scan thì đưa nên như vậy các bạn tem mới biết con tem ấy có thực sự cần thiết o họ mới đăng ký ( vì nếu ai không có máy scan mà ra hàng thì mất 1k/1 bộ hihihi )
dạo này dài dong như GK rùi

hat_de 04-10-2008 11:23

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi phamtuananh (Post 21144)
em cũng xin góp ý kiến

dạo này dài dong như GK rùi

bác nói đúng đó
ko dài dòng gì đâu
nếu người tặng tem scan hình lên được thì tuyệt
nếu bạn nhận tem đăng kí luôn thì người tặng bỏ xiền ra gửi tới địa chỉ í luôn
còn những bạn ko scan được, thì BQT sẽ giúp
Khi mà tem tặng được gửi tới nhà BQT rùi thì việc scan lên chắc cũng hơi mệt chút, BQT cố gắng thui, quý tem VS nơi tiếp thêm lửa cho những niềm đam mê mà :D

VS cố lên :D

phamtuananh 05-10-2008 09:37

em có thêm ý nho nhỏ nếu có sai mọi người thông cảm nhé
nếu mà mình đồng ý gửi tem cho 1 người ( tạm gọi là chủ kho )
chủ kho có trách nhiệm post tem nên và đề tên người tặng bộ tem ấy bên dưới để cho người được tặng còn biết bộ tem ấy của ai để còn thanhs

hat_de 05-10-2008 09:46

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi phamtuananh (Post 21398)
em có thêm ý nho nhỏ nếu có sai mọi người thông cảm nhé
nếu mà mình đồng ý gửi tem cho 1 người ( tạm gọi là chủ kho )
chủ kho có trách nhiệm post tem nên và đề tên người tặng bộ tem ấy bên dưới để cho người được tặng còn biết bộ tem ấy của ai để còn thanhs

tất nhiên rùi
những tem tặng nên post lên để bà con chọn
nếu nhưng em chưa post được thì gửi về tổng hành dinh, ở đó nó sẽ được scan và post, nếu thâm chủ ko muốn dấu tên thì phải giới thiệu tem từ đâu tới

VN ta uống nước nhớ nguồn mà, ăn quả nhớ kẻ trồng cấy mà :D

thanhlong 15-10-2008 17:20

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi qukhai (Post 23064)
Bạn có thể tặng cho mình lô nào có con tem Cải cách ruộng đất năm 73 không, nếu có thì xin cảm ơn trước nha:x:x:x:x:x

ban oi minh co co tem cai cach ruong dat nhung chac co trem 1973 doa neu can thi pm cho minh =D>:P

kuro_shiro 15-10-2008 19:42

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi hat_de (Post 23048)
em gái nhỏ Thái Bình xông xênh thế
có chim bay văn hóa trói nó lại cho anh
mà em lưu ý giúp các mem tem TB khác hen ;)

:D anh yên chí , thấy vui nhộn quá em vào gopa vui cùng thui chớ ko quên nhiệm vụ đâu

Nguoitimduong 16-10-2008 20:57

Sau một thời gian hoạt động, Quỹ tem Viet Stamp cũng đã có một bước phát triển đáng kể, tuy nhiên qua đó có nảy sinh một vài bất cập, đó là có bạn tem xin tem nhiều quá, trong khi số lượng tem thì lại có hạn, vì vậy thiết nghĩ trước khi quyết định xin tem thì bạn nên cân nhắc kỹ lưỡng là mình sẽ chọn lô nào và chỉ 1-2 lô thôi để còn nhường lại cho các bạn tem khác. Bên cạnh đó, việc cho tặng tem là một vấn đề hết sức tế nhị, vì vậy nên tuyệt đối tránh chuyện ĐÒI HỎI hoặc YÊU CẦU khi xin nhận tem VÀ DĨ NHIÊN LỜI LẼ CŨNG NÊN LỊCH SỰ, TÔN TRỌNG NGƯỜI TẶNG.
Một vài ý kiến khó nghe, mong các bạn bỏ qua.

Nguoitimduong 27-10-2008 12:59

Xin các bạn lưu ý không post những bài vở yêu cầu về đề tài tem trên đây .
Thiết nghĩ những chuyện đó chúng ta nên hỏi tế nhị bên ngoài bằng những phương tiện khác hoặc pm riêng. Thiết nghĩ, người tặng không vụ lợi thì để nghị người nhận cũng nên tế nhị hơn !
BQT sẽ kiểm soát chặt nội dung của những bài có nội dung như vậy để tránh làm xấu đi hình ảnh của Quỹ tem Viet Stamp.

Thời gian được tính theo giờ GMT +7. Bây giờ là 23:17.

©2007-2024 Diễn đàn Viet Stamp
Cơ quan chủ quản: Câu lạc bộ sưu tập tem Viet Stamp (VSC)
Giấy xác nhận cung cấp dịch vụ mạng xã hội trực tuyến số 87/GXN-TTĐT
do Cục Quản lý phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử cấp ngày 31-08-2011
Chịu trách nhiệm chính: Ông Hoàng Anh Thi - Chủ nhiệm VSC
Bản quyền thuộc VSC. Địa chỉ: 2/47 Phan Thúc Duyện, Phường 4, Quận Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh, Việt Nam.
Điện thoại: (08) 38111467 – Website: vietstamp.net.vn – Email: vietstamp.net@gmail.com – Hotline: 0918 636 791
Vui lòng ghi rõ nguồn “Viet Stamp” khi phát hành lại thông tin từ diễn đàn này.
--------------------
Mã nguồn: vBulletin v3.8.3 & Copyright © 2024, Jelsoft Enterprises Ltd.
Diễn đàn Viet Stamp có giấy phép sử dụng từ Jelsoft Enterprises Ltd.