Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF)

Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) (http://www.vietstamp.net/forum/index.php)
-   Thư đến ... Tin đi (http://www.vietstamp.net/forum/forumdisplay.php?f=111)
-   -   Kỷ lục nhận thư! (http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=7109)

dammanh 20-10-2010 03:53

Kỷ lục nhận thư!

7 File đính kèm
Hôm nay là ngày vui của Dammanh,vì thật bất ngờ vào 14h25 anh chàng đưa thư đến cửa hàng đưa cho dammanh 14 bì thư,như một vườn hoa cái nào cũng đẹp,cũng hay và đầy ý nghĩa.Anh đưa thư nhìn khắp cửa hàng và nói một câu chắc nịch:Pan (có nghĩa là ngài) nhiều tiền thì chưa biết nhưng nhiều bạn thì rõ rồi!
Mười bốn lá thư như sau:
1.Thư kính biếu của CLB VIETSTAMP có 2 cái,xin chân thành cám ơn BCN nhiều!

2.Bì thư của bác Phạm Hào 2 cái 9-10 & 10-10,cám ơn anh HÀO nhiều!
3.Bì thư của bạn Đào Trọng Nghĩa 2 cái 9-10 và 10-10.cám ơn NGHĨA nhiều!

4.Bì thư gửi ngày bưu chính của các bạn Manhthuong,Caifincafe .Cám ơn CẦN và HƯNG nhiều!

5.Bì thư 10-10 của các bạn Eco,Lê hải Anh,Nguyễn thị thúy Mai.Xin chân thành cám ơn các bạn nhiều!

còn 3 cái của các bạn bên temviet

Đinh Đức Tâm 20-10-2010 08:40

Hik, cháu cứ lo....ko tới được, vì hiện giờ còn 3 bạn tem trong nước chưa nhận được
mà 2 bì cháu gửi cho cháu cũng.....chưa nhận được :(
vậy là vui rùi
cảm ơn bác !

zodiac 20-10-2010 14:36

Vậy cái thứ 15 chưa đến rồi >.<
Mong bác sớm nhận thư ^^

manh thuong 20-10-2010 14:45

còn cái thứ 16 nữa bác Mạnh ơi. cầu trời nó đừng theo bùn đỏ Hungary. hic hic

dammanh 18-11-2010 10:07

Cám ơn anh rất nhiều

2 File đính kèm
Dammanh vừa nhận được một món quà vô cùng quý giá!Lá thư vượt ĐẠI TÂY DƯƠNG bao la và hạ cánh an toàn xuống một vùng đất yên bình và khí hậu ôn hòa nơi dammanh đang sống và kinh doanh!
Bì thư rất quý,dán 2 con tem MỸ,nhưng lại giới thiệu cổ vật VN,nếu dammanh không nhầm thì cổ vật này từ thế kỷ 15...và đặc biệt hàng chữ bên dưới cho thấy cổ vật đang nằm trong bộ sưu tập của bác RỒNG(Cố vấn của CLB & D/D VIETSTAMP )
Bên trong lại một tặng phẩm rất quý giá Bác Rồng tặng dammanh và dammanh sẽ cố gắng hết mình mà CLB VS và bác RỒNG kỳ vọng ở DAMMANH!
Xin giới thiệu với cả nhà các ấn phẩm quý giá đó!

manh thuong 18-11-2010 10:16

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi manh thuong (Post 115667)
còn cái thứ 16 nữa bác Mạnh ơi. cầu trời nó đừng theo bùn đỏ Hungary. hic hic

Cái này 99.99999999999999% là tiêu rồi. :(

hat_de 18-11-2010 10:20

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi dammanh (Post 118524)
....
Bì thư rất quý,dán 2 con tem MỸ,nhưng lại giới thiệu cổ vật VN,nếu dammanh không nhầm thì cổ vật này từ thế kỷ 15...và đặc biệt hàng chữ bên dưới cho thấy cổ vật đang nằm trong bộ sưu tập của bác RỒNG(Cố vấn của CLB & D/D VIETSTAMP )

gk nhớ ko rõ, nhưng đó là 1 thể loại tem tự in tại Mỹ, người chơi có quyền chọn hình ảnh làm nội dung chính. Và tem nay hoàn toàn hợp pháp. Thể hiện 1 nền bưu chính có trình độ tiên tiến, cho phép người chơi sáng tạo, miễn lã việc thanh toán cước với ngành bưu vẫn được thực hiện đầy đủ. Bác Rồng cũng là từng viết bài về món tem với cổ vật đó trên TCT và gk cũng đã chụp đăng trong VS những năm trước. Không nhớ chỗ nào nữa.

Mẫu cổ vật trên ko rõ hiện lịch sử thế nào, nhưng hẳn rất quý, và nếu bác Rồng đã sở hữu được nó thì thật tuyệt vời. Qua bưu chính đã giới thiệu được cổ vật quý và đồ sưu tầm quý :D

Món quà bác Mạnh nhận thật thú vị :)

dammanh 15-12-2010 11:52

BALAN tuyết rơi đầy!cái lạnh thấp hơn cả 10 độ âm,nhưng không khí đón giáng sinh và năm mới thật nhộn nhịp.Với dammanh bận mà rất vui! Đặc biệt hôm thứ 2 dammanh nhận được 12 lá thư:5 cái của bác CUBIM từ TP HCM,3 cái của bác NVD từ PHÁP,2 cái của bác PHẠM HÀO từ HÀ NỘI Và 2 cái từ BALAN. Những bì thư này đêu mang dấu ấn của đêm giáng sinh,tết cổ truyền,tình bằng hữu và đặc biệt nó tuyệt đẹp trong thiết kế của người sáng tạo và thẩm mỹ của người lựa trọn nó và tình cảm của mọi người dành cho DAMMANH.
Thay mặt gia đình và dammanh xin chân thành cám ơn và cũng gửi lời chúc đến mọi người một năm mới,một đêm giáng sinh tươi vui và HẠNH PHÚC

Lần lượt dammanh sẽ post lên những ấn phẩm này.
[/I]

dammanh 16-12-2010 04:55

5 File đính kèm

Mở đầu xin giới thiệu 3 bì thư từ xứ sở hoa lệ gửi đến,nhìn 3 bì thư các bạn thấy ngay sự trang nhã,nét tinh tế giản dị,bố cục thoáng và tập trung vào chủ đề cụ thể.Nền giấy trắng ,chất liệu giấy trơn điểm những bông hoa tuyết mầu blue tạo nên vể đẹp huyền ảo và quý phái..
No1:chủ đề trang trí cho đêm giáng sinh,mà đêm giáng sinh mang hơi thở đến mọi nơi nhưng quan trọng nhất là sự hiện diên vẻ đẹp của các cây thông NOEN ở ngoài phố (mặt trước),trong đại sảnh của Hotel (mặt sau),trong tổ ấm gia đình và nhà thờ(bên trong bì thư)
No2:chủ đề TUYẾT ở PHÁP,một nước ở trung âu,tuy khí hậu ấm nhưng thuộc ôn đới vẫn có tuyêt ,mà đêm GIÁNG SINH tuyết càng rơi nhiều,càng phủ khắp nơi thì năm tới làm ăn càng thuận lợi ,càng thu nhiều thành qủa.Ở BALAN dân sẽ nói năm tới sẽ được mùa! Đó chính là ý đồ minh họa của bì thư No2: tuyết phủ ở làng quê (mặt trước) tuyết phủ trong công viên (mặt sau),tuyết phủ trên cánh đông nho,rừng bạch dương,núi đá và trên những ngọn đèn phố (trong bì thư).
No3:chủ đề ÁNH SÁNG ở PHÁP. PARIS – KINH THÀNH ÁNH SÁNG,và một cách tự nhiên mặt trước và sau bì thư phải là ánh sáng trên phố phường ở PARIS ..và khi mở bì thư được chế tạo rất thông minh và khéo léo..và ánh sáng như ùa ra tràn ngập qua các hình ảnh bên trong LIGHTS from nhà thờ,đường phố, hotel và nơi vui chơi giải trí..
Đẹp tuyệt! Một lần nữa cám ơn bác NVD về món quà quý đến với Dammanh vào thời khắc chuyển năm và cảm thấy yêu đời thêm! Cám ơn bác đã giúp dammanh thấy vẻ đẹp hoàn mỹ của những bì thư – Đúng ! đi một đàng học sàng khôn!

dammanh 18-12-2010 00:54

4 File đính kèm
Chùm bì thư của bác CUBIM!

Hai bi thư kỷ niệm tết TÂN MÃO
File Đính Kèm 118152
Ba bì thư kỷ niêm 50 năm quan hệ Việt nam - Cuba
File Đính Kèm 118153

File Đính Kèm 118154
Những vật phẩm bên trong
File Đính Kèm 118155
Với 5 bì thư,chỉ với mảnh giấy nhỏ,nhà sáng tạo N.V DŨNG đã dùng con tem,con dấu,các hình ảnh và bút pháp điêu luyện của mình tạo nên một ấn phẩm gửi gắm tình cảm và suy nghĩ của mình và cũng nói hộ suy nghĩ của những người say mê ST bì thư và của Dammanh…
Hai bì thư kỷ niệm tết TÂN MÃO sắp đến được cách điệu tính vui tươi,sự nhộn nhịp của quê hương VN mỗi khi tết đến ,xuân về.. và chẳng cần cây nêu,tràng pháo bánh chưng xanh..chỉ bằng hình ảnh cô gái mặc áo yếm đào,bê mâm ngũ quả,mặt tươi như hoa..là ta hiểu tết xuân VN..hàng chữ uyển chuyển đề tên N,G &N.N như muốn nói vui xuân đi,quên hết phiền muộn,lo toan mà..vui hết mình mỗi khi tết đến xuân về,kết hợp với con tem có hình chú mèo béo mượt cuộn tròn nằm ngủ như cho ta thấy không khí no đủ bình yên của một XH đang phát triển
Tết đến nhiều tiền vui hơn pháo
Sang xuân lắm gạo đẹp hơn hoa
Tuy vậy do tác giả chưa lường hết cước phí của một lá thư xuất ngoại và cũng muốn gửi gắm bao cảm xúc dâng trào,nên gây cho chúng ta một cảm giác quá đầy,làm mất đi sự bố cục hài hòa giữa bì thư, dấu nhật ấn,dấu kỷ niệm,cachet và con tem.Qua 2 bì thư,một bị nhòe mực dấu do sự bất cẩn của anh bưu tá mang thư đến đúng lúc tuyết rơi đầy,nhưng cũng lộ ra ý đồ tác giả đang thể nghiệm chất liệu giấy và mầu sắc phong bì,một điều không thể thiếu để tạo nên một bì thư hoàn mỹ..
Ba bì thư kỷ niệm 50 năm quan hệ VN-CUBA,dammanh miễn bình dài dòng mà vô cùng tâm đắc với tác giả khi trích dẫn câu nói của PHIDEL,xin phép diễn giải ý nghĩa sâu săc này
Đặt vào hoàn cảnh năm 1967,trên nửa mảnh đất VN đau thương có hơn nửa triệu lính Mỹ và chư hầu..quyết đưa vn quay về thời kỳ đồ đá..trong thời điểm đó BÁC HỒ kính yêu đã phải đọc lời kêu gọi TỔ QUỐC LÂM NGUY!và không ít nước đã từng ủng hộ vn cũng tỏ thái độ bằng sự im lặng,thế nhưng cách vn hàng chuc ngàn km trên vùng biển CARIBE,sát ngay nước Mỹ có một quốc gia,một dân tộc mà đứng đầu là chủ tịch PHIDEL vẫn thủy chung một lòng với nhân dân VN,vẫn ủng hộ hết mình với nhân dân VN…”Vì Viêt Nam, Cuba sẵn sàng hiến dâng cả máu của mình…” câu nói này là sợi chỉ hồng xuyên suốt 50 năm quan hệ ruột thịt Việt Nam - Cuba
Bên trong bì thư tác giả còn sáng tạo làm khối 4 tem gắn hình con dấu kỷ niệm
…và với tất cả vật phẩm xin cảm phục tác giả và chân thành cám ơn anh đã gửi cho dammanh những bì thư quý giá này!

Thời gian được tính theo giờ GMT +7. Bây giờ là 17:43.

©2007-2024 Diễn đàn Viet Stamp
Cơ quan chủ quản: Câu lạc bộ sưu tập tem Viet Stamp (VSC)
Giấy xác nhận cung cấp dịch vụ mạng xã hội trực tuyến số 87/GXN-TTĐT
do Cục Quản lý phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử cấp ngày 31-08-2011
Chịu trách nhiệm chính: Ông Hoàng Anh Thi - Chủ nhiệm VSC
Bản quyền thuộc VSC. Địa chỉ: 2/47 Phan Thúc Duyện, Phường 4, Quận Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh, Việt Nam.
Điện thoại: (08) 38111467 – Website: vietstamp.net.vn – Email: vietstamp.net@gmail.com – Hotline: 0918 636 791
Vui lòng ghi rõ nguồn “Viet Stamp” khi phát hành lại thông tin từ diễn đàn này.
--------------------
Mã nguồn: vBulletin v3.8.3 & Copyright © 2024, Jelsoft Enterprises Ltd.
Diễn đàn Viet Stamp có giấy phép sử dụng từ Jelsoft Enterprises Ltd.