Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF)

Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) (http://www.vietstamp.net/forum/index.php)
-   Nhà sưu tập (http://www.vietstamp.net/forum/forumdisplay.php?f=253)
-   -   Bác Trần Hữu Huệ - người nông dân yêu tem (http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=494)

huuhuetran 01-12-2013 15:03

Đô Na thân mến, thư gởi Bác cháu cứ ghi địa chỉ cũ, Bác vẫn nhận được bình thường; chú bưu tá vẫn mang thư đến Bác dù trên bì thư là địa chỉ cũ; thay mặt các em trong CLB cám ơn cháu trước; giới thiệu địa chỉ của các bạn tem nhằm mục đích tập cho các em có thói quen viết thư tiến tới trao đổi tem để luyện chữ tín, giúp các em có thêm tem sưu tập theo chuyên đề mình theo đuổi!

huuhuetran 04-12-2013 14:03

Hôm nay rất vui khi nhận được thư của Bác Xuân Hòa gửi tem của bạn HanParis tặng các em trong CLB tem trường THCS TT Núi Sập; thay mặt các em cảm ơn bạn Han và Bác Xuân Hòa rất nhiều. Sinh hoạt tem tuần nầy tôi sẽ chuyển thư và tem của Bác Xuân Hòa đến hai em Băng Châu và Thiên Nhiên cũng như sẽ làm những túi tem của bạn Han tặng các em.

huuhuetran 12-12-2013 14:00

1 File đính kèm
Hôm qua có người từ miền trung xa xôi xuôi về miền nam, qua Cần Thơ rồi về Núi Sập, anh đang tìm gì vậy?

HanParis 12-12-2013 14:56

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi huuhuetran (Post 199203)
Hôm qua có người từ miền trung xa xôi xuôi về miền nam, qua Cần Thơ rồi về Núi Sập, anh đang tìm gì vậy?

Chắc là anh Hoài Thanh nhờ tìm thêm bì có tem binh sỹ chớ gì? :)) Cứ tưởng 1 con tem đủ rùi. Nhớ tỉnh TB tửng có câu : 'Hai con vợ, chồng hạnh phúc', coi bộ cả chục tem binh sỹ anh Hoài Thanh mới thấy hạnh phúc! =))

Ng.H.Thanh 12-12-2013 15:20

Chú xá xị làm ăn dữ quá, ở xứ Cần thì chê nước mắm mặn, qua núi sập thì làm ăn quá chừng nghen =))
@ A Hàn ui, mấy cái bì BS của chú Huệ cất kỷ lắm, k có ai lục ra đâu :D

huuhuetran 12-12-2013 15:28

2 File đính kèm
Quí thầy cô và các em thân mến, LS hoài Thanh đã đáp đúng câu hỏi; thay mặt Hội tem An Giang tặng bạn 10 tem của 10 nước khác nhau; hãy cho một tràng pháo tay đi nào!=D>=D>=D>

HanParis 12-12-2013 16:24

Không biết mớ tem này nhập từ hải ngoại thì HQ sẽ nghĩ như thế nào? Đánh chén thui. :D

Hoan hô hội tem An Giang. Với mớ tem này thì các em sẽ phấn đấu trong học tập hơn nữa. Có điều đối với VN, tem là xa xí phẩm à? Nghe một Ace kể rằng HQ sẽ kiểm tra gắt gao các tem nhập từ hải ngoại từ năm 2014, và dù tem sông chết gì cũng sẽ bị thuế 20% nếu giá trị trên 1 triệu VND. Tuy nhiên, anh Huệ à, Hàn sẽ tìm cách chuyển về cho anh Hòa, khi kha khá sẽ nhờ ảnh chuyển đến các em. Không biết HS Cần Thơ, Bạc Liêu, Cà Mau có tem chơi rầm rộ như miệt LX, Châu Đốc không? Tôi đoán đó là nhờ công của anh Huệ, vốn chơi tem lâu đời và muốn truyền lại có các thế hệ sau. Và thưởng tem là một công hai việc, điều đó đáng được hoan nghênh nhất. Bravo / Congratulations. =D>

minhky2610 12-12-2013 19:22

Tủ mà anh Asahi chỉ tay, theo Cậu Huệ nói là khoảng 20.000 bì thực gửi! Còn hai tủ kiến chứa các album tem, carte postal thực gửi đó Bác.

manh thuong 13-12-2013 07:08

Gia tài của bác Huệ khủng quá. Ko biết bác có bồi dưỡng cho đứa cháu nội ngoại gì theo ko. Chứ ko tụi nó bán ve chai là đứt. :D

huuhuetran 13-12-2013 09:39

Cám ơn manh thuong, ấy là do tôi đặt mua mấy vựa ve chai đó, nay mai tôi khuất núi chắc con cháu cũng bán lại cho ve chai mà thôi! Đã gởi đến chú bì 11-12-13 rồi, nhận được chưa? Thân ái!

Thời gian được tính theo giờ GMT +7. Bây giờ là 11:54.

©2007-2024 Diễn đàn Viet Stamp
Cơ quan chủ quản: Câu lạc bộ sưu tập tem Viet Stamp (VSC)
Giấy xác nhận cung cấp dịch vụ mạng xã hội trực tuyến số 87/GXN-TTĐT
do Cục Quản lý phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử cấp ngày 31-08-2011
Chịu trách nhiệm chính: Ông Hoàng Anh Thi - Chủ nhiệm VSC
Bản quyền thuộc VSC. Địa chỉ: 2/47 Phan Thúc Duyện, Phường 4, Quận Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh, Việt Nam.
Điện thoại: (08) 38111467 – Website: vietstamp.net.vn – Email: vietstamp.net@gmail.com – Hotline: 0918 636 791
Vui lòng ghi rõ nguồn “Viet Stamp” khi phát hành lại thông tin từ diễn đàn này.
--------------------
Mã nguồn: vBulletin v3.8.3 & Copyright © 2024, Jelsoft Enterprises Ltd.
Diễn đàn Viet Stamp có giấy phép sử dụng từ Jelsoft Enterprises Ltd.