Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF)

Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) (http://www.vietstamp.net/forum/index.php)
-   Nhà sưu tập (http://www.vietstamp.net/forum/forumdisplay.php?f=253)
-   -   Bác Trần Hữu Huệ - người nông dân yêu tem (http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=494)

hat_de 17-11-2008 11:04

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi Bugi5697 (Post 32172)

p/s: Hic hic - em Mẫn gọi Bugi bằng chú, ba của Bugi xem thư mà cũng giật cả mình ^^!

bugi thông minh sáng láng, chăm chỉ nhiệt tình, ham học hỏi được ở 1 nơi có phong trào tem phát triển và sống trong 3 đàn tem sôi động lại được sự giúp đỡ của nhìu bậc tiền bối, đàn anh đàn chị.... nay đã thành cao thủ.... chú cố gắng giúp các em nhỏ hơn mình, về tem và kiến thức.... các em nhỏ gọi bugi là chú là đáng đấy, có khi còn gọi bugi là "cây cổ thụ nhỏ" nữa... cố gắng mà dìu dắt các bận đàn em nha "bác Bugi" ... hi hi :D

huuhuetran 17-11-2008 13:22

Bugi và Hat_De thân mến , chú và em Mẫn vừa cắt dán xong bộ bướm 1 khung , chuẩn bị cho triển lãm tem ở trường vào ngày kỷ niệm thành lập quân đội 22-12 sắp tới . Lên mạng thư giản , ngay lập tức đọc thư 2 cháu . Mẫn nó vui ,nhảy cẩng lên đây này ,chú cũng sẽ nói với Trà My thư đã đến tay Bugi !

huuhuetran 23-11-2008 05:08

Hôm qua sinh hoạt tem 2 buổi ở Câu lạc bộ tem chơi trường THCS TT Núi Sập có 18 em tham dự , mình đã ra câu hỏi và đã tặng các em 120 tem các loại . Nhân buổi họp mình cũng thông báo với mấy em về phần thưởng đặc biệt mà XIHUAN gửi tặng cho em đạt giải nhất trong cuộc triển lãm tem mừng ngày thành lập QDDNDVN 22-12 sắp tới . Các em rất phấn khởi và gửi lời cám ơn chị XIHUAN rất nhiều .Chốc nữa đây 7g45 mình đến Hội quán nhà thờ Kinh E ,xã Thạnh Thắng ,Cần Thơ sinh hoạt mình cũng sẽ thông báo tin vui nầy để khích lệ các em ở đó , chắc là các em sẽ vui lắm đây . Cám ơn các bạn XIHUAN ,BUGI , Bác Nguyễn ngọc Vỹ ,Bác Lê văn Chiều ...thời gian qua đã gửi tặng các câu lạc bộ do mình phụ trách nhiều tem chơi và tư liệu .

hat_de 27-11-2008 16:49

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi huuhuetran (Post 32779)
Hôm qua sinh hoạt tem 2 buổi ở Câu lạc bộ tem chơi trường THCS TT Núi Sập có ...

L-) hoạt động nơi bác phụ trách thiệt sôi động, giá như các tỉnh như Ninh Bình, Thái Bình, Nam Định ... cũng có những người như bác thì tốt biết bao

hôm nay post trong nì vì chợt nhớ ra cái ni:

Hôm ấy cháu nhớ mang máng Tivi có nói bác là thành viên của tổ chức tem gì đó của khu vực, mong bác tâm tình để cháu & bà con có thể mở mang kiến thức ạ :)

huuhuetran 28-11-2008 05:40

Đây là một tổ chức ,một câu lạc bộ chơi bì thực gửi vòng quanh các nước trên thế giới , trụ sở ở Nhật Bản . Mỗi năm họ gửi cho các thành viên cũ 2 phiếu giới thiệu 2 thành viên mới , thí dụ Dẻ muốn tham gia chú sẽ gửi cho Dẻ một phiếu . Trong đó Dẻ sẽ điền vào các thông tin cá nhân , địa chỉ.. Tiếp theo Dẻ gửi phiếu ấy đến địa chỉ họ yêu cầu kèm theo 400 tem chết Việt Nam thì phải .Sau đó khoảng 1 tháng Dẻ sẽ nhận 1 thư thực gửi,trong đó có một tờ giấy ghi 5 địa chỉ ,đầu tiên là của Dẻ yêu cầu Dẻ thông tin về ngày nhận thư ,chất lượng thư, Dẻ thích sưu tập tem gì ? tiền , nhãn diêm ,nhãn bia...Địa chỉ thứ hai (thường là một bạn tem ở một quốc gia khác ) tổ chức yêu cầu Dẻ gửi đến . Đại khái là như thế , có gì chưa rõ chú sẽ nói thêm.

hat_de 28-11-2008 15:43

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi huuhuetran (Post 33200)
Đây là một tổ chức ,một câu lạc bộ chơi bì thực gửi vòng quanh các nước trên thế giới , trụ sở ở Nhật Bản . Mỗi năm họ gửi cho các thành viên cũ 2 phiếu giới thiệu 2 thành viên mới , thí dụ Dẻ muốn tham gia chú sẽ gửi cho Dẻ một phiếu . Trong đó Dẻ sẽ điền vào các thông tin cá nhân , địa chỉ.. Tiếp theo Dẻ gửi phiếu ấy đến địa chỉ họ yêu cầu kèm theo 400 tem chết Việt Nam thì phải .Sau đó khoảng 1 tháng Dẻ sẽ nhận 1 thư thực gửi,trong đó có một tờ giấy ghi 5 địa chỉ ,đầu tiên là của Dẻ yêu cầu Dẻ thông tin về ngày nhận thư ,chất lượng thư, Dẻ thích sưu tập tem gì ? tiền , nhãn diêm ,nhãn bia...Địa chỉ thứ hai (thường là một bạn tem ở một quốc gia khác ) tổ chức yêu cầu Dẻ gửi đến . Đại khái là như thế , có gì chưa rõ chú sẽ nói thêm.

tổ chức thực gửi vòng thế giới .. gửi kèm tem và tin ... hay quá, trong VS mình cũng có 1 mô hình như vậy

cảm ơn bác Huệ bác quả là 1 sưu tầm nhiệt tình và sẵn sàng với tất cả những phong trào có liên quan tới tem tại VN và trong khu vực

1 lần nữa xin cảm ơn và chúc bác mạnh khỏe may mắn ạ :D

huuhuetran 28-11-2008 19:19

DẺ thân mến ,qua sự giới thiệu của tổ chức nầy,từ năm 1997 đến nay Bác đã trao đổi và có bì thực gửi của hơn 40 nước trên thế giới với hơn 300 thư mang nhiều loại tem và chuyên đề khác nhau ,điều nầy cũng khuyến khích mình học ngoại ngữ và có dịp trao dồi . Có nhiều bạn trở thành thân thiết (khi biết địa chỉ mình trao đổi riêng nếu cùng sở thích ) Nói chung là được nhiều lợi ích qua chương trình nầy !

huuhuetran 04-12-2008 13:02

22-12 sắp đến rồi , hôm nay mình rất vui vì vừa vượt 26km nộp 16 bộ sưu tập ở văn phòng Hội Tem tỉnh để họ soát lại lần cuối trước khi đưa vào 24 khung triển lãm . Điểm thực hành thì đã chấm xong rồi ,còn điểm lý thuyết mình cũng vừa photo xong ,thứ bảy nầy sẽ tiến hành kiểm tra . Sáng nầy mình mua giấy in thiệp mời (20 tờ ) có lẽ cũng phải gửi BCN Vietstamp một cái chứ ?

Đinh Đức Tâm 04-12-2008 14:05

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi huuhuetran (Post 34024)
22-12 sắp đến rồi , hôm nay mình rất vui vì vừa vượt 26km nộp 16 bộ sưu tập ở văn phòng Hội Tem tỉnh để họ soát lại lần cuối trước khi đưa vào 24 khung triển lãm . Điểm thực hành thì đã chấm xong rồi ,còn điểm lý thuyết mình cũng vừa photo xong ,thứ bảy nầy sẽ tiến hành kiểm tra . Sáng nầy mình mua giấy in thiệp mời (20 tờ ) có lẽ cũng phải gửi BCN Vietstamp một cái chứ ?

Gửi cháu 1 cái cháu đi tham quan an giang nào. hihii
đùa bác tí
thấy bác ngoài phong độ quá nên chọc bác tí,hihi

hat_de 04-12-2008 14:21

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi ecophila (Post 34030)
Gửi cháu 1 cái cháu đi tham quan an giang nào. hihii
đùa bác tí
thấy bác ngoài phong độ quá nên chọc bác tí,hihi

bác Huệ sống ở nơi không khí trong lành
đồng xanh ngào ngạt
lại hoạt động chân tay nhiều nên sức khỏe và tinh thần đương nhiên là khỏe khoắn hơn đội bàn giấy lười vận động chúng ta rùi

phong độ như thanh niên hoi chúng ta thì còn thua xa bác Huệ

trong con người bác ấy lúc nào cũng phơi phới niềm tem nên phong độ khỏi phải bàn rùi :D

Thời gian được tính theo giờ GMT +7. Bây giờ là 18:25.

©2007-2024 Diễn đàn Viet Stamp
Cơ quan chủ quản: Câu lạc bộ sưu tập tem Viet Stamp (VSC)
Giấy xác nhận cung cấp dịch vụ mạng xã hội trực tuyến số 87/GXN-TTĐT
do Cục Quản lý phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử cấp ngày 31-08-2011
Chịu trách nhiệm chính: Ông Hoàng Anh Thi - Chủ nhiệm VSC
Bản quyền thuộc VSC. Địa chỉ: 2/47 Phan Thúc Duyện, Phường 4, Quận Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh, Việt Nam.
Điện thoại: (08) 38111467 – Website: vietstamp.net.vn – Email: vietstamp.net@gmail.com – Hotline: 0918 636 791
Vui lòng ghi rõ nguồn “Viet Stamp” khi phát hành lại thông tin từ diễn đàn này.
--------------------
Mã nguồn: vBulletin v3.8.3 & Copyright © 2024, Jelsoft Enterprises Ltd.
Diễn đàn Viet Stamp có giấy phép sử dụng từ Jelsoft Enterprises Ltd.