Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF)

Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) (http://www.vietstamp.net/forum/index.php)
-   Kết bạn chơi Tem (http://www.vietstamp.net/forum/forumdisplay.php?f=65)
-   -   Hẹn gặp tại SG (http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=1974)

hat_de 20-09-2008 09:45

Hẹn gặp tại SG

gk.20.09.2008

Lời mở đầu

HN là thủ đô, nhưng SG cũng xứng đáng là thủ đô ở những mặt nào đó, tăng trưởng kinh tế, về đầu tư, về thể thao sự sôi động của các hoạt động văn hoá nghệ thuật ... trong đó có cả tem

nếu như HN là thủ đô CHXHCN VN thì SG là thủ đô tem của VN

Ko phải ngẫu nhiên khi lần đầu tiên VN tổ chức Triển lãm tem cấp quốc gia nó đã diễn ra tại đây, và lần thứ 2 cũng vậy. SG tập trung nhiều nhà sưu tầm danh tiếng, nhiều nhà buôn tem có uy tín, và 1 lượng rất đông đảo các nhà sưu tầm thể hiện qua con số CLB hiện đang hoạt động tại đây. Sự đa dạng của hệ thống cửa hàng tem, sư nhộn nhịp của chợ tem và tần suất của các cuộc TL tem tại đây đã chứng tỏ sự cuốn hút ở 1 thành phố tem sôi động nhất VN. Điều ấy làm nên sự hấp dân đặc biệt của thành phố này với dân chơi cả nước, và ko chỉ dân tem trong nước mà còn các nhà sưu tầm nước ngoài.

Nói túm lại SG - hòn ngọc viễn đông luôn có sức hút đặc biệt với mọi người, mọi ngành, ko chỉ thời trang điện ảnh kinh tế mà còn có cả teeeeeeeeem.

Ý định lập mục nầy từ lâu nhưng lười chưa làm, nhân sáng nay nhận được thông báo của hội trưởng hội 9x nên vô dựng kẻo lại mải chơi quên mất.

Đây là mục thống kê nhỏ giới thiệu hình ảnh các bạn tem ở xa tới Sg học tập, công tác và tham gia sưu tầm.
cũng như các tỉnh khác HP cũng đã có nhiều nhà sưu tầm được tắm mình trong dòng chảy tem nơi đây, có thể điểm qua là bác Tiến, bạn Xuân Trường, anh Tùng saola, bạn Sơn Thiết ....và nhiều bạn khác ... trong tương lai có thể là bugi, gỏ kiến ....
rùi thì các nhà sưu tầm VN ở nước ngoài như anh Tiến, anh Nam, chị Hạ, bác Gà, bác Trâu, bác Nai, ku xiu, cậu Hanibal, cô GF ...vân vân ...và ...vân vân ...

Với những hình và thông tin tổng hợp được, mình sẽ tập trung vào đây giúp các bạn tem xa xa cảm thấy thật sinh động sự ấm cúng và thân thiện của phong trào tem trong nầy, nếu có dịp ghé qua đừng ngần ngại khi hoà mình vào đó >:D<

hat_de 20-09-2008 09:55

gấu

http://www.vietstamp.net/forum/attac...8&d=1210642407

tới từ Nha Trang quê Thanh Hoá

hat_de 20-09-2008 09:59

hat_de 20-09-2008 10:03

Đức

http://www.vietstamp.net/forum/attac...1&d=1218985282

tới từ An Giang quê ... An Giang
rất khôi ngô tuấn tú :D

http://www.vietstamp.net/forum/attac...0&d=1218985282

đại gia đình nhà Đức cùng đại gia đình CLB tem VS L-)

tạm thời như vậy đã, các bác như Tử Gia Bần, bác Voi CP .... khi nào rảnh em tiếp tục
còn hình ảnh các bác tập trung ở Bưu Điện Trung Tâm nữa
ảnh tịt dê lâm còi nữa ....

huuhuetran 20-09-2008 15:57

Cảm ơn Hạt De đã đưa ra ý kiến hay , hy vọng sẽ đươc gặp mặt nhiều bạn tem nữa qua chuyên mục nầy ,hiện tại rất nhớ một vài bạn tem ở thành phố nầy , mong lắm thay ! Một lần nữa cám ơn Hạt De !

hat_de 21-09-2008 23:54

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi huuhuetran (Post 16801)
Cảm ơn Hạt De đã đưa ra ý kiến hay , hy vọng sẽ đươc gặp mặt nhiều bạn tem nữa qua chuyên mục nầy ,hiện tại rất nhớ một vài bạn tem ở thành phố nầy , mong lắm thay ! Một lần nữa cám ơn Hạt De !

Cảm ơn bác đã quan tâm !
SG đúng là 1 trung tâm tem lớn, cháu có biết bạn Nguyễn Hiếu Tín là 1 nhà sưu tầm, một nhà Tl lớn rất trẻ tuổi, cùng quê An Giang với bác. Khi nào rảnh bác kể thêm vè cậu ấy nhé.
Bác congtubaclieu quê Bến Tre, và nhìu bác nữa ở những vùng quê khác hiện đang học tập công tác tại đây khi nào rảnh cháu cũng sẽ thống kê vô đây :D

tugiaban 22-09-2008 10:47

Nguyễn Hiếu Tín hiện bây giờ là ths nguyên giảng viên trường ĐH Tôn Đức Thắng, ngành ngôn ngữ học. Trước đây anh đã từng đạt giải triển lãm tem quốc tế, từng triển lãm thư pháp tại nhà văn hóa Thanh Niên tp HCM. tugiaban đã từng trò chuyện trao đổi với anh ở đó

hat_de 22-09-2008 10:52

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi tugiaban (Post 17087)
Nguyễn Hiếu Tín hiện bây giờ là ths nguyên giảng viên trường ĐH Tôn Đức Thắng, ngành ngôn ngữ học. Trước đây anh đã từng đạt giải triển lãm tem quốc tế, từng triển lãm thư pháp tại nhà văn hóa Thanh Niên tp HCM. tugiaban đã từng trò chuyện trao đổi với anh ở đó

Đúng rùi !
Trước đây mình cũng có bài giới thiệu tổng hợp về cậu ấy, Tín cũng có rất nhìu bài viết hay trên TCT, đây là 1 cao thủ TL tem trong nước và Qtế, cậu ấy đã từng tổ chức 1 phòng TL cá nhân để trưng bày những bộ tem đạt giải của mình.
Hy vọng 1 ngày nào đó Hiếu Tín sẽ tham gia các diễn đàn tem.
Tử Gia Bần có nhìu ảnh bác sinh hoạt tem trong SG thì giới thiệu vô nhé :D (tui lười tìm quá :P)

bebu2410 22-09-2008 16:57

Đính chính đôi ba dòng. Em học ở Bình Dương ( gia đình gửi đi học vì xuống ở cho cậu đỡ buồn, với lại ở Bình Phước lúc đó chưa có trường chuyên ). Em vẫn là dân Bình Phước, hộ khẩu Bình Phước

hat_de 22-09-2008 17:06

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi bebu2410 (Post 17300)
Đính chính đôi ba dòng. Em học ở Bình Dương ( gia đình gửi đi học vì xuống ở cho cậu đỡ buồn, với lại ở Bình Phước lúc đó chưa có trường chuyên ). Em vẫn là dân Bình Phước, hộ khẩu Bình Phước

anh vẫn nhớ thông tin đó

lẽ ra anh nên ghi đầy đủ hơn: quê Thái Bình - hộ khẩu Bình Phước - lên Bình Dương học
nếu cái ma trận tem mà có sẽ ghi nhận 2 tọa độ là Bình Phước và Sì Gòng

gặp lại em ha :D !

Thời gian được tính theo giờ GMT +7. Bây giờ là 07:00.

©2007-2024 Diễn đàn Viet Stamp
Cơ quan chủ quản: Câu lạc bộ sưu tập tem Viet Stamp (VSC)
Giấy xác nhận cung cấp dịch vụ mạng xã hội trực tuyến số 87/GXN-TTĐT
do Cục Quản lý phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử cấp ngày 31-08-2011
Chịu trách nhiệm chính: Ông Hoàng Anh Thi - Chủ nhiệm VSC
Bản quyền thuộc VSC. Địa chỉ: 2/47 Phan Thúc Duyện, Phường 4, Quận Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh, Việt Nam.
Điện thoại: (08) 38111467 – Website: vietstamp.net.vn – Email: vietstamp.net@gmail.com – Hotline: 0918 636 791
Vui lòng ghi rõ nguồn “Viet Stamp” khi phát hành lại thông tin từ diễn đàn này.
--------------------
Mã nguồn: vBulletin v3.8.3 & Copyright © 2024, Jelsoft Enterprises Ltd.
Diễn đàn Viet Stamp có giấy phép sử dụng từ Jelsoft Enterprises Ltd.