Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF)

Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) (http://www.vietstamp.net/forum/index.php)
-   Làm quen với Tem (http://www.vietstamp.net/forum/forumdisplay.php?f=7)
-   -   Cách lột lớp nylon trên bưu thiếp để làm MC (http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=2172)

temdisan_apsara 10-10-2008 15:42

Cách lột lớp nylon trên bưu thiếp để làm MC

Nếu nói về lột PC thì mình nghĩ siêu nhất phải nói đến chú Nguyễn Tiến Đạt, 100/100..hi...mình cũng đã từng chúng kiến chị Phố Núi lột pc ở Huế khiến đến cã bác Phạm Hào cũng phải ngạc nhiên...hi...........Chú Đạt ơi truyền đạt lại kinh nghiệm cho mọi người đi....

hat_de 10-10-2008 15:50

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi temdisan_apsara (Post 22069)
Nếu nói về lột PC thì mình nghĩ siêu nhất phải nói đến chú Nguyễn Tiến Đạt, 100/100..hi...mình cũng đã từng chúng kiến chị Phố Núi lột pc ở Huế khiến đến cã bác Phạm Hào cũng phải ngạc nhiên...hi...........Chú Đạt ơi truyền đạt lại kinh nghiệm cho mọi người đi....

mình cũng từng thấy bạn Xuân Trường HP làm
đầu tiên là hơ nóng sau đó khéo léo lột
ko rõ bí quyết của bác Tiến Đạt là chi

vấn đề là làm mất đi lớp nilon để mực dấu có thể ăn vô bưu :)

tiendat 13-10-2008 16:37

nhóm chơi bưu ảnh thực gửi

Chẳng dấu bí làm gì cho cực thân nên cũng chuyển giao " công nghệ" ngay tại Huế cho ông bạn PH ( Từng gửi ở Hà Nội vào cho mình bóc 20 cái PC trước lúc ra Huế ) cùng phonui và các bạn phụ trách quầy tem chơi ở Huế để kịp thời phục vụ các bạn tem gần xa . nếu không thì bộ Maxicard Nhã nhạc khó mà được Huế vui vẻ nhiệt tình được và tiendat cũng không còn lo được " mê tín bóc gỡ giúp '' toát mồ hôi hột là chắc . Nhân có lời đề nghị xin vui lòng phục vụ phong trào " miễn phí nốt " . Nào các bác ,các anh chị em ,ai chưa biết thì làm ngay : Cầm tấm PC có tráng ni-lon hơ lướt qua ngọn lửa của bếp ga (có sẵn tại mọi nhà ) với nấc min ( nhỏ nhất ) và tầm cao vừa đủ độ nóng (từ 05-10cm ) trong vài giây lại lật mặt tấm PC lên xem lớp ni-lon xoăn co lại thì trở vị trí tay cầm sang vị trí vừa hơ để toàn bộ mặt hình PC nóng đều . Khi Thấy lớp ni-lon phía còn lại cũng xoăn co lại thì dùng móng tay cậy nhẹ và nhẹ nhàng bóc tách lớp ni-lon từ từ ra khỏi mặt PC . Sau khi bóc gỡ lớp ni-lon mặt PC sẽ còn dính nên phải để ở nơi thoáng gió từ một đến hai ,ba ngày mới tạm khô vì vậy chắc ăn hơn thì bảo quản bằng túi ni-lon trong . Cần lưu ý là cũng phải có cảm giác nhạy cảm như kiểu các bác phó rèn xem lửa để biết luyện thép thì tỉ lệ hư hỏng sẽ ít hơn là nhanh nhẩu đoảng . Đây cũng là phát hiện mới sau gần 10 năm chỉ biết chà giấy nhám mà tiendat thấy hiệu quả nhất ,không biết ai có bí quyết gì hay hơn thì xin cùng nhau học hỏi để mọi người cùng tự làm cho mình và cho bạn bè được những ấn phẩm đẹp

bladies 13-10-2008 18:03

chà chà - vậy là điều em nghĩ đến hoàn toàn đúng - cảm ơn bác nhé !

trithuc_nguyen 14-10-2008 22:20

Bác Tugiaban mua được PC Văn miếu theo lời em mách bảo chưa ah?

tugiaban 17-10-2008 21:46

@tri Thuc : anh mua duoc rồi em a. cám ơn nhé!!!!

Thời gian được tính theo giờ GMT +7. Bây giờ là 20:28.

©2007-2024 Diễn đàn Viet Stamp
Cơ quan chủ quản: Câu lạc bộ sưu tập tem Viet Stamp (VSC)
Giấy xác nhận cung cấp dịch vụ mạng xã hội trực tuyến số 87/GXN-TTĐT
do Cục Quản lý phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử cấp ngày 31-08-2011
Chịu trách nhiệm chính: Ông Hoàng Anh Thi - Chủ nhiệm VSC
Bản quyền thuộc VSC. Địa chỉ: 2/47 Phan Thúc Duyện, Phường 4, Quận Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh, Việt Nam.
Điện thoại: (08) 38111467 – Website: vietstamp.net.vn – Email: vietstamp.net@gmail.com – Hotline: 0918 636 791
Vui lòng ghi rõ nguồn “Viet Stamp” khi phát hành lại thông tin từ diễn đàn này.
--------------------
Mã nguồn: vBulletin v3.8.3 & Copyright © 2024, Jelsoft Enterprises Ltd.
Diễn đàn Viet Stamp có giấy phép sử dụng từ Jelsoft Enterprises Ltd.