Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF)

Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) (http://www.vietstamp.net/forum/index.php)
-   Tác phẩm của Bạn (http://www.vietstamp.net/forum/forumdisplay.php?f=54)
-   -   1000 năm Thăng Long-Phút ngẫu hứng (http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=5245)

caifincafe 07-12-2009 18:48

1000 năm Thăng Long-Phút ngẫu hứng

1 File đính kèm

Chẳng biết gọi cái này là gì nữa...:D

zodiac 07-12-2009 19:30

nhìn giống cái đèn trong cái lăng wá :P
phong chữ Thăng Long nhìn giống giới thịu game wá :P

cảm nhận từ cí nhìn đầu tin :">

nếu dc cho số 1000 thành hình con rồng đang cuộn thành số 1000 sẽ hay hơn ;)

hiepsitinhyeuvadaukho 07-12-2009 19:31

font chữ giống game rồi anh..........^^

Azalea 08-12-2009 18:39

-Một hình tượng kiến trúc mang ý nghĩa tượng trưng lớn như Khuê Văn Các ( và các biểu tượng khác) chỉ có giá trị khi nó được giữ nguyên và chính xác tỷ lệ, hình khối.
Khuê Văn Các bị cái chữ 1000 đè bẹp, còn chưa nói đến là nó bị cái "kim tự tháp" đè đầu cưỡi cổ.
- Phối cảnh góc cao, lại 3/4, nhìn qua tưởng ở dưới lấy cái chân của chùa Một cột, cái thân Khuê Văn Các, cái đầu thì Kim Tự tháp!
- Mất hết tính lịch sử, truyền thống và trang nghiêm bởi chữ " Thăng Long" . Xin thưa, con rồng thời Lý uốn lượn, hiền hòa, chứ kô phải là cái đầu tôm.
_ Đây là dòng tranh Cổ động, vì thế cần một bố cục hài hòa, logic,càng đơn giản càng tốt nhưng phải ấn tượng mạnh và sâu sắc về ý nghĩa.

Em có chút ý kiến nhỏ mọn cũng trong một phút ngẫu hứng. Chỉ mong bác Cafin bớt chút thời giờ tìm và xem cái hình Khuê Văn Các nếu bác kô có cơ hội được đến tận nơi. Và nếu có rộng lượng hơn thì đọc luôn cả ý nghĩa của công trình.

caifincafe 08-12-2009 18:43

Vậy mong bạn post luôn cả ý nghĩa công trình để mọi người tiện theo dõi.
Và đây ko phải là dòng tranh cổ động, vì không tôi ko viết tựa như thế, nó ko hẳn là 1 thể loại nào cả, lúc vui thì tôi làm thôi.
Bạn cũng thật tài tình, riêng tôi ko nhìn ra "đầu tôm", đâu là "kim tự tháp" trong hình? Chắc hẳn bạn cũng biết hình ảnh Khuê Văn Các này do ai làm ra (tôi tài hèn sức mọn ko làm nổi mô hình này đâu). Nếu có đc hình, bạn có thể so sánh xem có đúng tỉ lệ ko nhé.
Đây là cái tôi làm ko phải để thi thố hay gì cả, và cũng ko có chút gì thiếu tôn trọng vê Thăng Long, Hà Nội cả, mong bạn xem xét lại cách nói chuyện của mình. Nếu ý kiến đóng góp mà mang đầy tính khiêu khích như thế thì ko hẳn là đóng góp đâu bạn ạ.
Vài lời cùng bạn trẻ.

Thời gian được tính theo giờ GMT +7. Bây giờ là 11:27.

©2007-2024 Diễn đàn Viet Stamp
Cơ quan chủ quản: Câu lạc bộ sưu tập tem Viet Stamp (VSC)
Giấy xác nhận cung cấp dịch vụ mạng xã hội trực tuyến số 87/GXN-TTĐT
do Cục Quản lý phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử cấp ngày 31-08-2011
Chịu trách nhiệm chính: Ông Hoàng Anh Thi - Chủ nhiệm VSC
Bản quyền thuộc VSC. Địa chỉ: 2/47 Phan Thúc Duyện, Phường 4, Quận Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh, Việt Nam.
Điện thoại: (08) 38111467 – Website: vietstamp.net.vn – Email: vietstamp.net@gmail.com – Hotline: 0918 636 791
Vui lòng ghi rõ nguồn “Viet Stamp” khi phát hành lại thông tin từ diễn đàn này.
--------------------
Mã nguồn: vBulletin v3.8.3 & Copyright © 2024, Jelsoft Enterprises Ltd.
Diễn đàn Viet Stamp có giấy phép sử dụng từ Jelsoft Enterprises Ltd.