Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF)

Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) (http://www.vietstamp.net/forum/index.php)
-   Hội 9x (http://www.vietstamp.net/forum/forumdisplay.php?f=241)
-   -   Chon huong di cho tuong lai (http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=4039)

radiobu0n 25-06-2009 19:33

Chon huong di cho tuong lai

Minh la 1 9x nam nay thi Dh, nhung minh biet suc minh nam nay ko thi do dc Dh nen minh dang ban khoan muon hoi cac ban, cac anh chi di truoc 1 van de nhu sau: nam nay em thi truot em nen
1. O nha on thi tiep 1 nam nua

2. Di hoc lay 1 cai nghe
em mong moi nguoi giup do tu van giup em, em xin cam on cac anh chi, co chu..., minh xin cam on cac ban.

caifincafe 25-06-2009 20:09

Theo ý kiến của anh thì ko nên bỏ phí 1 năm. Em cứ chọn thi vào 1 trường cao đẳng có ngành mình thích và số điểm phù hợp, sau này có điều kiện học liên thông lên đh cũng ko muộn. Vài lời chia sẻ. Chúc em có quyết định đúng đắn trước ngã rẽ này :)

radiobu0n 25-06-2009 21:11

anh oi nhung dot nop ho so, em ko nop ho so cao dang huhu, em ngu qua, truoc tu tin la se do Dh nen ko mua ho so CD bay h thi chi muon dap dau vao tuong chet quach di thoi, troi oi sao toi ngu the nay

caifincafe 25-06-2009 21:49

Àh thế thì em cố gắng thi thật tốt đại học. Khi có điểm thì xét nguyện vọng 2 vào cao đẳng vậy. Lúc trước anh thi thì cho vậy. Giờ thì ko biết có đổi mới j ko :)

Nguoitimduong 25-06-2009 22:00

Chiến sĩ này chưa thi đã đầu hàng rồi. Em cứ thi thật tốt kỳ thi này đi, dù kết quả thế nào đi nữa sẽ còn một cánh cửa hé mở cho em nếu em cố gắng hết sức.
Chúc em thành công !

Tien 26-06-2009 00:55

Theo Tiến nghĩ thì Radiobu0n còn trẻ mà cố gắng thi vào đại học nếu có cơ hội. Còn học nghề thì lúc nào học chẳng được. Năm nay cố gắng, nếu lỡ không được thì năm sau thi lại. Quan trọng là nếu sang năm thi lại thì trong 1 năm sẽ ôn thi bằng cách nào? Một năm dài có nhiều chuyện xảy ra dễ làm mình nản lòng nên phải có ý trí, kiên nhẫn và quyết tâm!

Ở Mỹ có nhiều người 60, 70 tuổi vẫn cắp sách tới trường vì hồi trẻ họ không có cơ hội đi học!

JT'M 26-06-2009 02:08

JT'M thấy anh Tiến nói rất phải Radiobu0n ạ. Năm nay em sắp thi. Đã thi thì nên quyết tâm, đừng chưa thi đã nản chí, nghĩ là mình sẽ trượt.

Trong trường hợp đã làm hết khả năng của mình mà vẫn trượt thì có thể xem điểm thi của mình. Nếu thấp hơn điểm chuẩn 6, 7 điểm thì năm sau có thể học ôn tiếp nhưng không nên lại thi vào trường cũ nữa mà nên chọn trường khác hợp với khả năng của mình hơn. Nếu điểm đạt được gần điểm chuẩn thì em còn nhiều hi vọng ôn thêm 1 năm nữa là vào được.

Chúc em có được quyết tâm và gặp nhiều may mắn trong đợt thi sắp tới.

dammanh 26-06-2009 03:42

Ta đã đi là ta quyết đi
đạp bằng trở ngại vượt gian nguy..
Không được nản chí,cuộc đời cháu còn nhiều thử thách lớn hơn nhiều.Trước thử thách đầu tiên sao đã nản được !.HÃY CỐ GẮNG LÊN CHÁU Ạ!CHÚC CHÁU THÀNH CÔNG!

jojo11111 26-06-2009 03:49

Doc may bua nay roi hom nay moi dam vao gop y...
Em radiobu0n men, cuoc doi con dai, ngay thang thu thach con doi em phia truoc, chun buoc khong tien len thi chang bao gio thanh cong het em a. Cai gi cung co lan dau, neu lan dau minh qua thi thoi, con khong qua thi "that bai la me thanh cong" ma em... Co gang lan thu hai, lan thu 3, neu em thay em con co gang duoc thi em cu co gang... Co gi dau... Dau phai em thi dai hoc khong dau la em do ma la tai vi em chuan bi chua day du! Chang co gi phai lo lang, cu co gang het minh, roi sau do tinh tiep :)

radiobu0n 26-06-2009 07:50

chau xin cam on cac bac, cac anh chi da giup do ve mat tinh than , chau cung se co gang . chau cam on moi nguoi rat nhieu.

Thời gian được tính theo giờ GMT +7. Bây giờ là 16:32.

©2007-2024 Diễn đàn Viet Stamp
Cơ quan chủ quản: Câu lạc bộ sưu tập tem Viet Stamp (VSC)
Giấy xác nhận cung cấp dịch vụ mạng xã hội trực tuyến số 87/GXN-TTĐT
do Cục Quản lý phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử cấp ngày 31-08-2011
Chịu trách nhiệm chính: Ông Hoàng Anh Thi - Chủ nhiệm VSC
Bản quyền thuộc VSC. Địa chỉ: 2/47 Phan Thúc Duyện, Phường 4, Quận Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh, Việt Nam.
Điện thoại: (08) 38111467 – Website: vietstamp.net.vn – Email: vietstamp.net@gmail.com – Hotline: 0918 636 791
Vui lòng ghi rõ nguồn “Viet Stamp” khi phát hành lại thông tin từ diễn đàn này.
--------------------
Mã nguồn: vBulletin v3.8.3 & Copyright © 2024, Jelsoft Enterprises Ltd.
Diễn đàn Viet Stamp có giấy phép sử dụng từ Jelsoft Enterprises Ltd.