Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF)

Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) (http://www.vietstamp.net/forum/index.php)
-   Triển lãm trong nước (http://www.vietstamp.net/forum/forumdisplay.php?f=303)
-   -   Hải phòng lại triển lãm (http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=2605)

hat_de 07-12-2008 21:22

Hải phòng lại triển lãm

loa loa ... loa loa
bớ các thần dân tem của "thị xã" Hp bé nhỏ
tới đây chúng ta sẽ có 1 TL nhỏ, phải nói là cực nhỏ ... ko thể nhỏ hơn được nữa
nhỏ hơn cả cái nì: http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=1125

nhưng điều mà nó đem lại còn lớn hơn cả hình thức của nó

bởi:

- đây là dịp các bạn tem cùng lao động với nhau, vùa vui vừa tăng tình đoàn kết
- dịp để các bạn tem mới lần đầu tiên gia nhập phong trào đã có thể cùng tham gia các công đoạn để có 1 cuộc Tl

....

Niềm vui coi bộ TL lần nầy là ko lớn lắm (vì TL nhỏ và ít bộ mới), tuy nhiên sẽ có những kỉ niệm mới, những niềm vui mới: niềm vui lao động Tl

Nếu ban đã sẵn sàng, chiều thứ 5 nì, tại số 5 Nguyễn Tri Phương chúng ta sẽ gặp nhau cùng bắt tay vào 1 công việc thú vị để sáng CN 14.12 có thể rôm rả khai mạc, chuyện trò và họp chợ tem :D

Còn bi giờ thì ngủ sớm đi để mai tuần mới làm việc cho hiệu quả, chiều thứ 5 tái ngọoooooooooooooooooooo ộ

hat_de 10-12-2008 18:45

1 File đính kèm
Trích dẫn:

Nguyên văn bởi hat_de (Post 34406)
loa loa ... loa loa
bớ các thần dân tem của "thị xã" Hp bé nhỏ
tới đây chúng ta sẽ có 1 TL nhỏ, phải nói là cực nhỏ ... ko thể nhỏ hơn được nữa

10:03 sáng nay đã xong món giấy mời kỉu cổ nầy

File Đính Kèm 22940

tiếc là bác Đỉnh xin ít bì quà nên ko gửi được hết số giấy mời,
chúng ta ai đọc mục nầy coi như được mời rùi nhé

mai Russ cầm cả bộ TL của tui đi nhé
tui sẽ cầm mấy bộ cũ của các tác giả

14 h 30 bà con nào hum nọ đã đăng kí nhớ kế hoạch nhé, tập trung tại cửa BĐ ở số 5 Nguyễn Tri Phương ... sẽ phải lao động chân tay vất vả đó #:-s , ai có găng tay len bảo hộ lao động cầm đi nhá

à ... ko bít cái clờ-lê chìm bay đi đâu mất tiêu chìu mai thế nào cũng có chuyện

sáng xin nghỉ làm sớm, mai lại xin nghỉ chìu ... híc híc, biết làm sao được ai cũng bận cả :(

:-h gặp lại bà con :D

tugiaban 10-12-2008 20:30

Bác Dẻ nhớ tường thuật đầy đủ và chi tiết cho mọi người xem với nhé

Ốc_hp 10-12-2008 21:38

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi hat_de (Post 34648)

14 h 30 bà con nào hum nọ đã đăng kí nhớ kế hoạch nhé, tập trung tại cửa BĐ ở số 5 Nguyễn Tri Phương ... sẽ phải lao động chân tay vất vả đó #:-s , ai có găng tay len bảo hộ lao động cầm đi nhá

Hum nọ bác Đỉnh nói 15h nên đăng ký thêm thèng ku em, nó 15h thi xong, mai 14h30 ko bít nó lên BĐ kịp ko. Thui có j Ốc làm thêm phần nó vậy :(

hat_de 11-12-2008 07:17

@ b.TGB: bác yên tâm, tui thuật cả những cái ko cần thuật í chứ, bác bít tui là người có thể chẻ sợi tóc ra làm tư rùi đóa :>
@ Ốc cứ bình tĩnh ko phải lo lắng quá, con gái ko phải làm việc nặng lắm đâu ... lau rùi hoặc đứng hát cho các bạn khuân vác khác nghe là được í mà

chì ni ai có thể đi thì đúng 2 h 30 nhé ... pim pim

redbear 11-12-2008 10:28

Ôi vui nhỉ, lại có Tl nữa. Nha Trang cũng đang có triển lãm mà Gấu chưa bít nó thế nào nữa. hix hix

hat_de 11-12-2008 10:37

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi redbear (Post 34716)
Ôi vui nhỉ, lại có Tl nữa. Nha Trang cũng đang có triển lãm mà Gấu chưa bít nó thế nào nữa. hix hix

vui chứ seo ko, dù TL bé tí tẹo nhưng có lý để tụ họp trò chuyện
gấu hỏi thày Ánh về TL rùi thông báo sớm, để các bạn tem NT khác đọc được còn kịp thu xếp thì giờ

bác nào trong BQT tự tiện sửa tiêu đề topic của em vậy: em đặt HP lại TL mà sao lại chỉnh thành Triển lãm tem tại HP . tiêu đề như vậy có giá trị gì, TL tem tại HP chung chung quá

chính vì chỉnh vậy mà sáng nay Hà TB hỏi rất lạ, HP sắp TL à, để tên topic như em ban đầu thì đâu tới nỗi, liếc qua 1 cái Hà đã ko mất công hỏi 1 câu như vầy

thiệt là ...

Đêm Đông 11-12-2008 11:32

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi hat_de (Post 34719)
vui chứ seo ko, dù TL bé tí tẹo nhưng có lý để tụ họp trò chuyện
gấu hỏi thày Ánh về TL rùi thông báo sớm, để các bạn tem NT khác đọc được còn kịp thu xếp thì giờ

bác nào trong BQT tự tiện sửa tiêu đề topic của em vậy: em đặt HP lại TL mà sao lại chỉnh thành Triển lãm tem tại HP . tiêu đề như vậy có giá trị gì, TL tem tại HP chung chung quá

chính vì chỉnh vậy mà sáng nay Hà TB hỏi rất lạ, HP sắp TL à, để tên topic như em ban đầu thì đâu tới nỗi, liếc qua 1 cái Hà đã ko mất công hỏi 1 câu như vầy

thiệt là ...

hôm qua ĐĐ đã sửa tiêu đề của topic này, thấy " HP lại TL " không nêu rõ được cái mới, từ " lại" ý tứ mang cái cũ ra triễn lãm lại và cấp CLB , nên sửa => Triển lãm tem tại HP cho nó bao quát và mang tầm cỡ TP Hải Phòng . Nếu Dẻ ko ưng có thể phục hồi lại như cũ .

hat_de 11-12-2008 11:56

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi Đêm Đông (Post 34732)
hôm qua ĐĐ đã sửa tiêu đề của topic này, thấy " HP lại TL " không nêu rõ được cái mới, từ " lại" ý tứ mang cái cũ ra triễn lãm lại và cấp CLB , nên sửa => Triển lãm tem tại HP cho nó bao quát và mang tầm cỡ TP Hải Phòng . Nếu Dẻ ko ưng có thể phục hồi lại như cũ .

Cảm ơn anh Đêm Đông đã có những suy nghĩ và tình cảm tốt đẹp về đợt TL lần nầy.

Em đặt tiêu đề như vậy vì:

- đây là TL tem nhỏ thứ 2 trong năm 2008 của CLB, lần nầy còn nhỏ hơn lần "HP triển lãm nhỏ"
- phần lớn là 1 số bộ TL cũ, cũ nhưng lại mới so với những bạn Ốc, anh Sơn Thủy Nguyên. "lại" là vì lại bộ cũ, lại CLB cũ. Còn 2 bộ mới đang trên đường trở lại HP ko rõ có kịp ko

đó là về từ "lại", còn "HP" là vì

HP nhỏ bé, phong trào cũng hạn hẹp, CLB sinh hoạt cũng ko nhiều, nói là sinh hoạt tem HP chứ thực chất tập trung tại VT cả

vài tháng nữa sẽ chỉnh thành TL lần thứ x của CLB tem VT.... coi như là để lưu trữ

còn hiện lại mọi việc vẫn đang lục cục diễn ra cứ để nhí nhảnh như vầy cho em được hông :D

cấu trúc của tên topic ban đầu là ổn.

tên topic có thể là 1 cụm từ hoặc 1 câu đủ chủ vị, cụ thể tên topic cũ là 1 câu có đủ chủ ngữ và vị ngữ (cụ thể đã là: 1 nội động từ và 1 phó từ)

chủ ngữ: HP
động từ: triển lãm
& phó từ: lại

về mặt ngữ pháp tiếng Việt Nam là hoàn chỉnh, và cũng ko vi phạm quy tắc nào, mà lại dân dã thời hạn sử dụng là 1 tới hết 2008, sau đó chỉnh lại tên topic để lưu tham khảo.

em có cách làm việc hơi lạ nên có thể BQT chưa quen ! ko bít có sao ko :(

hinh_hy 11-12-2008 19:38

làm cho tôi cai thuc gui dan tem BH đê

Thời gian được tính theo giờ GMT +7. Bây giờ là 13:22.

©2007-2024 Diễn đàn Viet Stamp
Cơ quan chủ quản: Câu lạc bộ sưu tập tem Viet Stamp (VSC)
Giấy xác nhận cung cấp dịch vụ mạng xã hội trực tuyến số 87/GXN-TTĐT
do Cục Quản lý phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử cấp ngày 31-08-2011
Chịu trách nhiệm chính: Ông Hoàng Anh Thi - Chủ nhiệm VSC
Bản quyền thuộc VSC. Địa chỉ: 2/47 Phan Thúc Duyện, Phường 4, Quận Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh, Việt Nam.
Điện thoại: (08) 38111467 – Website: vietstamp.net.vn – Email: vietstamp.net@gmail.com – Hotline: 0918 636 791
Vui lòng ghi rõ nguồn “Viet Stamp” khi phát hành lại thông tin từ diễn đàn này.
--------------------
Mã nguồn: vBulletin v3.8.3 & Copyright © 2024, Jelsoft Enterprises Ltd.
Diễn đàn Viet Stamp có giấy phép sử dụng từ Jelsoft Enterprises Ltd.