Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF)

Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) (http://www.vietstamp.net/forum/index.php)
-   Cùng nhau giải đáp (http://www.vietstamp.net/forum/forumdisplay.php?f=10)
-   -   Hỏi thiệt tình! (http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=8455)

lydainghia 17-06-2011 20:25

Hỏi thiệt tình!

Em vừa gia nhập làng tem, nên nhờ các anh/chị giải đáp giúp.

Em thấy có các phong bì phát hành có đóng con dấu ngày đầu tiên. Vậy mình có thể thiết kế postcard cho riêng mình, dán tem và đến bưu điện để đóng dấu ngày đầu tiên không?

Rất mong các anh hướng dẫn vì em có ý định thiết kế trang tem theo đúng chủ đề của tem mới phát hành.

Đêm Đông 17-06-2011 20:47

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi lydainghia (Post 134683)
Em thấy có các phong bì phát hành có đóng con dấu ngày đầu tiên. Vậy mình có thể thiết kế postcard cho riêng mình, dán tem và đến bưu điện để đóng dấu ngày đầu tiên không?

Rất mong các anh hướng dẫn vì em có ý định thiết kế trang tem theo đúng chủ đề của tem mới phát hành.

Bạn có thể thiết kế phong bì hay post card theo ý mình, khi phát hành tem mới thì bạn có thể đến công ty tem mua tem mới phát hành rồi đóng dấu ngày đầu tiên tại công ty tem , sau đó nếu thích bạn có thể mang đi gửi thực gửi tại bưu điện.
Chúc bạn có được nhiều sản phẩm ưng ý

ngotthuha231 17-06-2011 20:48

Trả lời thiệt tình:

1. Có thể thiết kế PC riêng, dán tem, và lấy dấu ngày đầu tiên.
2. Nhưng, (vấn đề là ở chỗ này), Bưu điện thì ko có dấu FDC bác ạ. Bác phải qua Công ty Tem.

lydainghia 17-06-2011 22:15

May quá, xin cảm ơn các anh chị. Cty tem 18 Ðinh Tiên Hoàng rất gần cơ quan em là số 2 Ðinh Tiên Hoàng :)

1. Lại cho em hỏi thăm chút là dấu đầu tiên Cty tem đều có kể cả những con tem phát hành từ những năm đầu sau ngày giải phóng 1975?

2. Khi mình đến Cty tem xin dấu ngày đầu tiên là quyền đương nhiên? Hay phải bằng mối quan hệ xin-cho? Ðể em biết đường mà tính cho phù hợp.

Hỏi thiệt mong các anh/ chị đã có kinh nghiệm xin dấu chia sẻ.

Đêm Đông 17-06-2011 22:18

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi lydainghia (Post 134711)
May quá, xin cảm ơn các anh chị. Cty tem 18 Ðinh Tiên Hoàng rất gần cơ quan em là số 2 Ðinh Tiên Hoàng :)

1. Lại cho em hỏi thăm chút là dấu đầu tiên Cty tem đều có kể cả những con tem phát hành từ những năm đầu sau ngày giải phóng 1975?

2. Khi mình đến Cty tem xin dấu ngày đầu tiên là quyền đương nhiên? Hay phải bằng mối quan hệ xin-cho? Ðể em biết đường mà tính cho phù hợp.

Hỏi thiệt mong các anh/ chị đã có kinh nghiệm xin dấu chia sẻ.

Theo quy dịnh của Công Ty Tem , dấu ngày đầu tiên chỉ dùng đóng trong 1 ngày đầu tiên thôi bạn ạ, nếu có thể thì du di sang ngày thứ 2, thứ 3 chứ ko phải để từ ngày này qua tháng khác đâu bạn ạ.
Nếu ngày đầu tiên thì bạn có thể xin dóng dấu 1 cách dễ dàng
Chúc bạn may mắn .

Poetry 17-06-2011 22:20

@lydainghia: Công ty Tem chỉ có dấu FDC cho tem mới phát hành thôi em ạ.

lydainghia 17-06-2011 22:42

Dạ. Cảm ơn các anh. Vậy là mình phải canh lịch phát hành tem, thiết kế sẵn bao thư của mình, đúng ngày nhào lên Cty tem để mua tem và đóng dấu luôn.

Cũng hay, tạo cảm giác hồi hộp chờ đợi, âu cũng là cái sướng của thú chơi tem :)

Lại hỏi 1 câu cuối cùng :) Lịch phát hành tem trong năm và các mẫu tem dự kiến phát hành mình tìm ở đâu vậy các anh?

Poetry 17-06-2011 22:45

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi lydainghia (Post 134721)
Lại hỏi 1 câu cuối cùng :) Lịch phát hành tem trong năm và các mẫu tem dự kiến phát hành mình tìm ở đâu vậy các anh?

Mẫu tem thì không được biết trước, còn lịch phát hành thì ở đây em à: http://www.vietstamp.net.vn/articlegroup/2988/

lydainghia 17-06-2011 22:51

Dạ em hiểu rồi. Cảm ơn các anh.

Thời gian được tính theo giờ GMT +7. Bây giờ là 00:21.

©2007-2024 Diễn đàn Viet Stamp
Cơ quan chủ quản: Câu lạc bộ sưu tập tem Viet Stamp (VSC)
Giấy xác nhận cung cấp dịch vụ mạng xã hội trực tuyến số 87/GXN-TTĐT
do Cục Quản lý phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử cấp ngày 31-08-2011
Chịu trách nhiệm chính: Ông Hoàng Anh Thi - Chủ nhiệm VSC
Bản quyền thuộc VSC. Địa chỉ: 2/47 Phan Thúc Duyện, Phường 4, Quận Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh, Việt Nam.
Điện thoại: (08) 38111467 – Website: vietstamp.net.vn – Email: vietstamp.net@gmail.com – Hotline: 0918 636 791
Vui lòng ghi rõ nguồn “Viet Stamp” khi phát hành lại thông tin từ diễn đàn này.
--------------------
Mã nguồn: vBulletin v3.8.3 & Copyright © 2024, Jelsoft Enterprises Ltd.
Diễn đàn Viet Stamp có giấy phép sử dụng từ Jelsoft Enterprises Ltd.