Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF)

Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) (http://www.vietstamp.net/forum/index.php)
-   Hội Tem TP. Hồ Chí Minh (http://www.vietstamp.net/forum/forumdisplay.php?f=440)
-   -   Chợ tem Sài Gòn (http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=3817)

THE GUEST 25-05-2009 13:15

Chợ tem Sài Gòn

4 File đính kèm
Ảnh chụp ngày 24-5-2009. Chợ tem Sài Gòn phía sau bảo tàng Mỹ Thuật Tp HCM số 97 Phó Đức Chính, quận 1

File Đính Kèm 43187
Nhìn từ ngoài vào
File Đính Kèm 43188
Nhìn từ trong ra
File Đính Kèm 43189
Quang cảnh mua hàng và giải khuây của các lão tiền bối
File Đính Kèm 43190
Quang cảnh thảo luận đề tài sưu tập của CT CLB NVH Lao Động

hat_de 25-05-2009 14:30

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi Trần Trọng Khải (Post 55038)
Ảnh chụp ngày 24-5-2009. Chợ tem Sài Gòn phía sau bảo tàng Mỹ Thuật Tp HCM số 97 Phó Đức Chính, quận 1

Khu vực trên là đúng là thánh địa tem ko chỉ của SG nói riêng mà VN nói chung. Dân tem cả nước biết về nó là chuyện đương nhiên, thậm chí huyền thoại về nó còn vang vọng trong nhân gian đã từ nhiều năm rồi. Trước đây trên báo Tuổi Trẻ Cười có 1 bức biếm họa rất thú vị, phản ánh được sự sinh động và náo nhiệt của nơi này, mời bạn tem đó đây cùng cảm nhận :D

Ng.H.Thanh 25-05-2009 15:55

Cảm nhận đi chợ tem đất Sài thành

Lần đầu tiên mình lên đất Sài thành hỏi thăm mãi mới đi đến chợ tem. Vừa đến nơi thì có một thanh niên "ngoắt" minh và hỏi e mua tem hả? Lúc này mình cảm thấy sợ (sợ bị chém), nhưng vào ngồi ghế cốc uống một ly trà đá xong là thấy tỉnh lại, sau đó tám một lúc khi đứng dậy là cháy túi hết tiền đổ xăng về nhà.. Lần thứ hai lên chợ tem, lúc này khỏi hỏi nữa vì đã rành đường:D, trước khi vào chợ mình nghĩ trong bụng là mua ít thôi, chừa tiền về.. thế mà khi gõ cái ben đứng dậy là sạch túi:((
Lần thứ ba khăn gói lên SG, trước khi vào chợ tem thì ghé ATM rút tiền, và lần này chừa tiền lại trong tài khoản (để dành đổ xăng), nhưng khi vô chợ mua một hồi thì cháy túi, xong còn nợ lại (vì là khách hàng quen lại có uy tín). Sau đó thấy thiếu nợ kỳ kỳ, liền chuyển khoản ngay lúc đó..lại hết tiền đổ xăng...
Mình viết bài này là muốn chia sẽ cùng các bạn là khi vào chợ tem Sài thành là bị "ma lực" đến thế nào!!? Do đó các bạn phải tính kỷ khi vào chợ tem.

hat_de 25-05-2009 16:06

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi Nguyễn Hoài Thanh (Post 55070)
Mình viết bài này là muốn chia sẽ cùng các bạn là khi vào chợ tem Sài thành là bị "ma lực" đến thế nào!!? Do đó các bạn phải tính kỷ khi vào chợ tem.

hi hi ... cái mà anh trải qua giống như anh Saola HP từng trải qua ... ngày xưa sau khi ranh trường ảnh vào đó công tác 1 thời gian ... tiền bạc đổ cả vào tem. Sg đang dạng vìa loại tem, gần như đáp ứng được mọi nhu cầu, tài chính lớn chơi theo kiểu tài chính lớn, ví tiền nhỏ chơi theo kiểu ví nhỏ. Thị trường tem SG có thể đáp ứng được nhu cầu tem từ bậc mầm chồi tới bậc đa đề. Có thể là tem ko đắt nhưng có thể đáp ứng, nói là vô tận thì ko chính xác nhưng có thể nói là ... bao nhiêu củng có. Chứ ngồi ở chợ tem nhỏ lẻ hẻo lánh khác ... mua 1 chút xong ko bít mua gì nữa, lại cầm tiền vìa. Đi chợ tuy hết tiền cũng tiếc nhưng ko mua được gì phải cầm tiền vìa mới khổ. Dù sao đã 1 lần vào SG thì bà con cũng cố gắng đi hén. Mình rất tiếc là cuối năm ngoái có vài 1 tẹo nhưng ko có thời gian ghé :D. Bạn tem tỉnh xa nhớ để dành tiền tàu xe kẻo mải mua tem quá đi bộ vìa nhà thì khổ :P

Nguoitimduong 25-05-2009 16:47

Để khỏi cháy túi thì đơn giản nhất là kiếm đề tài gì mà người ta không có để bán cho mình :D
Có điều là tới khi túi rủng rỉnh thì cũng đành ôm túi tới rùi ôm túi về luôn :">

Tien 25-05-2009 20:00

Nhiều lúc ở nhà trước khi ra chợ tem thì nghĩ là hôm nay chỉ mua tem theo chủ đề của mình thôi, nhưng khi tới đó "bị hoa mắt" máu ghiền tem bốc lên! Vớt lung tung! "Sao hôm nay nhiều tem mình thích vậy"...khi về nhà mới hối hận, lại buồn 5 phút!

hat_de 25-05-2009 20:07

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi Tien (Post 55139)
Nhiều lúc ở nhà trước khi ra chợ tem thì nghĩ là hôm nay chỉ mua tem theo chủ đề của mình thôi, nhưng khi tới đó "bị hoa mắt" máu ghiền tem bốc lên! Vớt lung tung! "Sao hôm nay nhiều tem mình thích vậy"...khi về nhà mới hối hận, lại buồn 5 phút!

Cái này là tâm lý chung của con người thôi anh à. Các bà các cô hay đi shopping thấy đẹp và vơ hết vìa, có khi mặc ko hết, ăn ko hết lại bỏ phí. Chúng ta hay trách họ nhưng bản thân mình cũng ko thoát khỏi quy luật tâm lý nầy. Vậy nên đi khi ko nên mang nhiều tiền quá... tiền trong tay rùi cái gì cũng lấy, thiếu thiếu 1 chút mình còn cân đo. :D

liuxiu 25-05-2009 20:36

Chợ tem đi dễ khó về
Khi đ (tiền) đầy túi,khi về (tiền) sạch trơn :))

jojo11111 26-05-2009 06:20

nghe kinh nghiệm các đại gia mà em sợ quá... chắc ra ngồi ngắm thui quá :((

hat_de 26-05-2009 08:49

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi jojo11111 (Post 55178)
nghe kinh nghiệm các đại gia mà em sợ quá... chắc ra ngồi ngắm thui quá :((

sợ gì em ... có ai bắt mua đâu ... chẳng qua là mê quá cư mua đó chứ
đã gọi là chợ thì phải thoải mái, chợ mà ko thoải mái còn gì là chợ
anh mà ở trỏng thì phiên nào anh cũng ra, ko mua gì ít ra cũng sờ sắn hàng họ chớ, rùi tán dóc, nói chung là nhìu khi ra đi shopping ko phải để mua hàng mà là để thưởng thức bầu ko khí.

Ôi 100 năm nữa cái thị xã HP bé nhỏ có được bằng như Phó Đức Chính hông ta :D ... giả sử có được như vầy mình cũng đã bay lượn với tiên nữ trên coi niên bàn ngót nửa thế kỉ rùi :))

Thời gian được tính theo giờ GMT +7. Bây giờ là 13:13.

©2007-2024 Diễn đàn Viet Stamp
Cơ quan chủ quản: Câu lạc bộ sưu tập tem Viet Stamp (VSC)
Giấy xác nhận cung cấp dịch vụ mạng xã hội trực tuyến số 87/GXN-TTĐT
do Cục Quản lý phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử cấp ngày 31-08-2011
Chịu trách nhiệm chính: Ông Hoàng Anh Thi - Chủ nhiệm VSC
Bản quyền thuộc VSC. Địa chỉ: 2/47 Phan Thúc Duyện, Phường 4, Quận Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh, Việt Nam.
Điện thoại: (08) 38111467 – Website: vietstamp.net.vn – Email: vietstamp.net@gmail.com – Hotline: 0918 636 791
Vui lòng ghi rõ nguồn “Viet Stamp” khi phát hành lại thông tin từ diễn đàn này.
--------------------
Mã nguồn: vBulletin v3.8.3 & Copyright © 2024, Jelsoft Enterprises Ltd.
Diễn đàn Viet Stamp có giấy phép sử dụng từ Jelsoft Enterprises Ltd.