Xem riêng 01 Bài
Cũ 20-04-2010, 09:08
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,893
Đã được cảm ơn 35,448 lần trong 9,470 Bài
Mặc định nút Thank & nút Read

chà... hiếm khi gặp 1 bài mà mình lại nhất trí mọi suy nghĩ thế này

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi st@mps Xem Bài
Tôi không nghĩ viết vài lời "reply" là spam.

nhất trí, ko phải trường hợp trả lời ngắn nào trong ấy đều là spam, ví dụ

Đôi khi viết vài lời "Rất hữu ích", " Thông tin này hay quá", "Tôi đồng ý...nhưng sao....?", ....vẫn hay hơn.

nhất trí, và ko cần phân tích gì hơn vì bác stamp đã phân tích và ví von rất hay như sau

Đó là sự tương tác cần thiết giữa người viết và người đọc, nhất là diễn đàn. Nếu bạn viết bài xong mà chỉ toàn thấy người ta Thank mà không ai nói gì giống như sau khi bạn nói xong thấy ai cũng nhe răng cười mà không ai mở miệng nói gì cả.

lại nhất trí với bác

còn quan điểm này có 3 ý (có tô lại màu)

Đôi khi nút Thank người bấm chỉ vì "thank" khách sáo hay nó chỉ là một công cụ đánh dấu,...Vừa xoa đầu vừa khen vẫn sướng hơn,...

trong ý 1: mình thấy đúng vậy, có nhiều bài giá trị tương đương nhau về thông tin, về sự nhiệt tình nhưng với 1 số người thì bài đó được thank, còn nếu cũng bài như vậy mà người khác viết thì ko được thank. Trong khi lý do ko phải vì chưa đọc, hay vì ko cần đánh dấu, vậy số chênh lệch đó là gì. Diễn đạt 1 cách khác: chính những nút thank thừa kia là khách sáo.

ý 2: đúng là nhìu khi nút thank dùng như 1 côgn cụ đánh dấu, như mình chẳng hạn, trông cũng hơi trướng, nhưng ko có nút khác

ý 3: ko ý kiến

còn vấn đề này

Nếu tất cả các bài đều được bấm "Thank" thì nút "Thank" trở nên vô nghĩa.

nhất trí
rất may ko phải bài nào cũng được ấn nút thank, hiện VS có trên 5 vạn bài nhưng chỉ 4 vạn bài được ít nhất 1 người thank, còn hơn 1 vạn bài ko ai thank (1 phần vì nó ra đời trước khi nút thank ra đời)

Nên chăng có 1 nút "Đánh dấu" (ngay bài viết luôn) dùng để đánh dấu các bài viết đã lướt qua để quay trở lại đọc khi cần thiết.

gk cũng thích nút đó, rất tiếc việc sự dụng nút này có lẽ ko cần thiết lắm, nên tới giờ này, sau nhiều năm cộng đồng online thế giới và phát triển, gk chưa thấy đàn nào áp dụng, hoặc có thể có mà mình chưa biết
Hôm nay chợt nghĩ với 3 vạn 9 nghìn nút Thank & nút read mà mình đã sử dụng nut Thank để thực hiện có chướng quá ko....nếu cần ta thu hồi lại các nut Read, chỉ còn lại độ 1 - 2 nghìn nút thank thực, nhiều thì 3-4 nghìn...

chậc đi thu hồi lại 4 vạn nút read thành ra đọc gần 8 vạn lần những bài đó sao

thoai dành thời gian làm việc khác ... chuyện đó ... rùi sẽ tính

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
5 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
manh thuong (20-04-2010), nguyenthi (20-04-2010), open (20-04-2010), Poetry (20-04-2010), thanhtruc (18-04-2011)