Xem riêng 01 Bài
Cũ 24-07-2008, 11:37
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,898
Đã được cảm ơn 35,458 lần trong 9,480 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi conaidangongac Xem Bài
Bạn bladies nên lựa lời mà nói, nhất là cách xưng hô, bác Smaller Dragon cũng đáng tuổi cha chú của mình. Bạn còn quá trẻ, nên không thông suốt về tình hình thởi sự, không thể biết bằng người đã sống qua thời kỳ đó như bác Smaller Dragon đâu !
Chính xác thưa bác !
Bilac và nhiều thành viên mới chưa biết hết mọi người nên xưng hô chưa phải phép !
Bạn ấy chắc ko cố tình.
Bác the Smaller Dragon đã sống trong hoàn cảnh lịch sử ấy nên bít rõ thời cuộc, bạn bilac nhìn nhận vấn đề trên những tài liệu lịch sử được ghi chép lại.
Để hiểu và thông cảm cho nhau kính mong các bạn mới trong diễn đàn bình tĩnh trước mọi sự kiện và cẩn trọng trong từng lời nói ở những mục nghiêm trang

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi vdhduc123 Xem Bài
Ủa !!! Sao có mấy con tem TG post lên cho vui thôi . Làm ji mà mấy anh đem vấn đề Chính trị rồi Triết học tùm lum . Lại còn bàn cải về cách xưng hô . Hihi ^^
Theo em tem vẫn là tem vậy có nói thì nói vô ngay vấn đề tem . Đi vòng vòng 1 hồi đụng chạm tùm lum vì tem là 1 nhân chứng Lịch sử . Còn về cách xưng hô thì ko cần chú trọng lắm . Miễn sao 2 bên đều thấy thoải mái là được rồi .
Thôi bàn tiếp về TEM ko nói chuyện khác nữa hén mấy anh .
( có nói sai xin bỏ wa , em còn nhỏ tuổi chưa hiểu chuyện )
lại gặp chú em nì, vì nói ko nhắc tới mấy chuyện khác nên ảnh post ngược lên trên nầy
- tem và lịch sử nhìu khi đi liền với nhau, vậy nên ko bàn tới sử cũng khó hiểu tem, xong bàn trong khuôn khổ là được
- xưng hô thoải mái là ổn, ko quá câu nệ, tuy nhiên cũng cần phải xác định trật tự
(có nói điều chi chưa hợp lý, mong anh chị các em và các bác ko để bụng)

my face https://www.facebook.com/hatde.tran

Bài được hat_de sửa đổi lần cuối vào ngày 24-07-2008, lúc 14:05
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này