Xem riêng 01 Bài
Cũ 19-05-2015, 17:11
Cu Bim's Avatar
Cu Bim Cu Bim vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cảm ơn: 2,437
Đã được cảm ơn 5,622 lần trong 701 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi anh tuyet Xem Bài
Vừa xem vừa phải ráng nín cười ( vì đang giờ làm việc ) , ai nói chơi tem không " nguy hiểm " , em nghe loáng thoáng hình như đâu là " khai khống giảm 50% giá trị mua tem " nữa mà
Nguy hiểm là nguy hiểm thế nào, phải nói là cực kỳ nguy hiểm mới đúng. Hay nói theo Youtube là “những thằng nguy hiểm nhất hành tinh” (search đi nhé). Bi giờ kể nghe chơi nhưng có thật 100%:

Đã lâu lắm rồi, một sáng nọ, đang ở 18 ĐTH thấy gã hăm hở bước vào, tôi tỏ ra nguy hiểm quát hỏi “Chú chơi tem gì?”. Gã kia trả lời “Ko! Em ko chơi tem”. “Khiếp chưa! Vào cửa hàng tem mà ko chơi tem thì làm gì?”. Gã kia trả lời “Em chơi bì!”. Hết hồn, thông thường người ta ko chơi tem “vĩ nhân” thì cũng chơi “chó mèo” gì đó, ai dè hổng phải. Nhìn gã đôi chút , dáng cũng cao to bô dzai, mũi sư tử, đầu lân… chắc là mình gặp cao nhân rồi. Sau mới biết cao nhân có pháp danh là manhthuong. Cao nhân dạy rằng: “Trong tem giới thì chơi bì là li-vồ hay còn gọi cảnh giới cao nhất. Trong cảnh giới này những người chơi bì có thể tự gửi cho mình mà ko cần tới t nào c nào cả”. Tôi lờ mờ hiểu ra thế nào là “nhân quả” thế nào là “nguyên quả” và thế nào là “có có không không”. Và theo thày, bây giờ tôi cũng trở thành một tay chơi nguy hiểm như sau:

Không gửi cái gì cả nhưng cứ lo bị mất. Không quan tâm cái ruột mà chỉ sợ bẩn hay bị kẹp gim vào cái bao. Sợ mất nhưng không thích gửi bảo đảm, ko phải vì thiếu tiền, tiền tem bỏ ra rất nhiều nhưng đánh chết quyết ko bỏ ra 6000đ gửi bảo đảm. Cước chỉ có 3000đ nhưng thường bỏ ra gấp 10 lần tiền tem để đóng hủy đi, nhưng luôn miệng kêu tem đắt và xấu. Không gửi cái gì cả nhưng nếu có bỏ cái gì bên trong (mấy câu hỏi thăm kiểu ú oà thôi) thì nắn nót ghi vào mặt sau “Trong thư có thư”. Tự mang đi gửi, xong lại về kê dép ngồi chờ, làu bàu vì thấy muộn, toát mồ hôi, tiếc đứt ruột vì sợ nó mất. Khi nó tới thì lại “oà vỡ” nhảy chân sáo chạy ra cứ như chưa từng biết cái đấy là cái gì. Rồi hý hửng mang bọc bọc dấu dấu như thể là mèo. Sau khi nở nụ cười ngớ ngẩn nhưng thật mãn nguyện, một quá trỉnh làm bì thực gửi mới lại bắt đầu.

Tôi tự hào quá đi mất, bây giờ tôi đã thực sự trở thành một tay chơi nguy hiểm, luôn sướng âm ỉ và nghĩ rằng mình thật ghê gớm mà mấy cái “cơi đựng trầu” ko hề biết. Một cái sướng mà con cháu láo toét bảo rằng “chỉ có ông AQ ở bên Tàu, Mr. Bean ở bên Tây và anh giai làng Vũ Đại hợp lại mới địch nổi!”. Thôi thì mai sau dù có ra sao cũng đành… bi giờ ko thể hoãn cái sự sung sướng ấy lại. Sắp tới ta làm bì rằm tháng 7 nhé…

Lại một ngày nóng nữa trôi qua!
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
11 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Cu Bim vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
anh tuyet (20-05-2015), asahi (24-05-2015), Đêm Đông (20-05-2015), cuongcanna (19-05-2015), Dat_stamp (20-05-2015), HanParis (19-05-2015), hoavienquanbl (19-05-2015), HuyNguyen (05-06-2015), manh thuong (20-05-2015), NHL-2014 (19-05-2015), Poetry (20-05-2015)