Ðề Tài: Khỏe để Online !
Xem riêng 01 Bài
Cũ 02-01-2009, 07:16
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,898
Đã được cảm ơn 35,458 lần trong 9,480 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi chie Xem Bài

Note: Còn ai mún hủy hoại sức khỏe nhanh nhất thì xin mời đến gặp ông THD...
xin củm ơn quý cô chie vì 1 số kinh nghiệm thực tế
thưa các bạn tem ONLINE trường kì, sức khỏe là quan trọng nhất, để online đọc và viết bài cảm nhận cái hay cái đẹp của tem nhưng đôi khi chúng ta mải mê quá mà quên mình đang tự ăn thịt mình, đó là việc bào mòn sk

nói ko đâu xa với 2 chiếc ngô luộn mà ngồi từ 8 h 30 tới 21h30 là hơn nửa ngày ... ko ăn trưa, ít uống nước, lại dán mắt vô màn hình ko ít khi ngồi đúng tư thế... cơ thể thèng ku dẻ là điển hình của sự suy thái .... mắt mờ...da khô, xương sống hỏng, cổ tay đau... trưa ko ăn gì ngồi lì...thứ nhất là hỏng dạ dày...thứ 2 là cơ thể phải tự tiêu hóa mỡ để tạo ra năng lượng ...mà tên dẻ thì ko có mỡ ... như vậy theo 1 cơ chế tự nhiên của động vận phần cơ bắp sẽ bị tiêu hóa dần để tạo ra năng lượng <=== đây là khái niệm tự ăn thịt mình .... chắc bác nầy khó thọ quá 30 ...trở thành 1 bài học đắt giá cho ai hay ONLINE mà ko điều độ

nhưng liệu chúng ta có vừa ăn vừa ONLINE ko ... cung nên hạn chế ở mức tối đa ... việc gì phải thế ...cứ ăn uống cho đang hoàng ... nghỉ ngơi 1 chút rùi online ...vừa ăn vừa chát là ko nên ...vì nó làm bẩn bàn phím (bàn phím bẩn hơn bồn câu, cái nầy nghe qua thì sợ nhưng nó là thực tế đã được chứng minh trên chơ sở thực nghiệm và nghiên cứu số đông) vậy nên vệ sinh bàn phím thường xuyên bằng dụng cụ xịt bụi và hóa chất an toàn là điều nên ....

đây là 1 số thông tin ngắn gọn và lộn xộn ... 2010 chúng ta sẽ ... hệ thống lại

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (03-01-2009)