Xem riêng 01 Bài
Cũ 07-07-2009, 12:18
Tem quốc chí's Avatar
Tem quốc chí Tem quốc chí vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 183
Đã được cảm ơn 644 lần trong 140 Bài

xin phép được qoute lại toàn bộ bài em

Thôi anh ạ, em xin.

Đã không phải chuyện của mình, mình ở ngoài cuộc - tham gia bình phẩm làm gì cho đau đầu. Người trong cuộc nghĩ kẻ không hiểu chuyện, họ nói cho lại dại mặt... mất hay ra. Mặc kệ không phải tốt hơn à - anh viết tràng giang đại hải thế kia, có ai hiểu đâu, rồi lại mất công ngồi xóa bài khóa topic cho mà xem. Cách tốt nhất chuyện ai người ấy cứ việc, đèn nhà ai người nấy rạng cơ mà - tới đâu thì đến, đã đến nước phải đao to búa lớn đâu lo cơ chứ.

và có 3 số ý kiến thế này

- thứ nhất khái niệm ngoài cuộc là ko rõ ràng, vì chuyện có liên quan tới làng tem và anh là 1 người làng tem anh tham gia với mong muốn hiệu ứng xấu của cái nhìn 1 chiều thiếu khách quan kia giảm bớt. Đồng thời cái tính cực đoan của nhân vật được nói tới giảm bớt.

Tại sao lại muốn cái đó, anh đã nói nhìu lần, cái anh mong muốn là sự phát triển hài hoà ổn định của làng tem, tất cả những hành động được xem là cản bước việc này anh thấy khó chịu. Đó là quyền của anh. Phong trào VN có nhiều khía cảnh để nói, các đàn cũng là 1 phần của phong trào. 1 đàn o bế bạn tem hay 1 đàn sử dụng quyền nói để nói vô tội vạ đều ko tốt. Nếu có thể làm gì để giảm 2 xu hướng tiêu cực đó thì sao lại ko. Mình là 1 bộ phận làng tem, nếu làng tem Online xấu tiếng thì mình ko thể đứng ngoài mặc dù chẳng ai bắt mình phải tham gia.

- thứ 2: em nói "Mặc kê thì tốt hơn" anh thấy ko đúng
có 2 cách hiểu câu nói này

trường hợp 1: chúng tôi đang chỉ trích và muốn phá VS, ông cản việc đó thì tui sẽ nói để ông thui ko nói nữa
trường hợp 2: tem quốc chí ko có ý hiểm trên mà chỉ nghĩ là, chậc, kệ đời thiên hạ tham gia dài dòng làm gì

nói rùi, muốn hiểu thì ko cần phải đọc hết cũng hiểu, viết dài viết ngắn mà cố tình ko hiểu thì cũng chịu

kiểu đèn nhà ai nhà nấy rạng ko phải cách số ích kỉ của anh. Ở đây ko có gì đao to cả

- thứ 3: bài của em lạc đề, lý do: nội dung chẳng liên quan gì tới mục đích của thân chủ mục này

hết

còn việc thích ngắn gọn có lẽ mai làm vài quả gạch đầu dòng cho nhanh, nhưng viết thế sợ trơ trụi thẳng thắn quá... cứ để từ từ xem thế nào ... chiều nay còn 1 bài viết quan trọng hơn ... vì liên quan tới các cụ chứ ko phải vụ này

Bài được hat_de sửa đổi lần cuối vào ngày 07-07-2009, lúc 14:44
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Tem quốc chí vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (07-07-2009)