Ðề Tài: Món ngon Hà Nội
Xem riêng 01 Bài
Cũ 14-07-2009, 10:43
kinkinchip's Avatar
kinkinchip kinkinchip vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 20
Đã được cảm ơn 10 lần trong 7 Bài

[QUOTE=Poetry;60504]Ăn phở HN không có nước mắm, dấm ớt tỏi, tiêu để nêm nếm như SG. Rõ chán!!![/QUOT

Định chả nói gì, nhưng nhìn mấy dòng này mà không khỏi buồn vì cái sự này, đành nói vậy. Mỗi vùng miền có nét văn hóa khác nhau, kể cả món ăn và gia vị cũng vậy. Vì vậy, khi đến nhà người lạ chơi, được chủ nhà giới thiệu món ăn mà không vừa mồm mình thì trước tiên phải xem lại xem có phải vì mình ít được ăn món này nên mình chưa quen với gia vị món này món kia, rồi ít ra cũng phải cảm ơn người giới thiệu món ấy một câu, chứ đừng mất lịch sự đến mức quay qua bảo chủ nhà, món này chán thế mà cũng giới thiệu. Người lịch sự người ta chỉ cười mỉm và nghĩ trong đầu "mình đang nói chuyện với thứ người gì đây???!!!", chứ người nào nóng tính thì người ta "lót lá chuối dắt tay ra khỏi nhà" đấy anh ạ.
Thêm nữa, chắc cư dân mạng chưa quên chuyện của cô bé SG nói "F*** Ha Noi" và đã xôn xao một thời gian, và chốt lại là đó là chiêu bài câu comment của tuổi teen....
Dù sao chúc cả nhà vui vẻ và hòa thuận chứ đừng mất thời gian như mình vừa rồi để post bài này!!!
Ha Voi.

Bài được kinkinchip sửa đổi lần cuối vào ngày 14-07-2009, lúc 10:45
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn kinkinchip vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (14-07-2009), Tem quốc chí (14-07-2009)