Xem riêng 01 Bài
Cũ 01-07-2008, 22:10
yeutrongmua's Avatar
yeutrongmua yeutrongmua vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 4
Đã được cảm ơn 43 lần trong 11 Bài

Cảm ơn Sư phụ GK. Ha` vừa từ nhà bác Khanh về cách đây không lâu, vì ko có máy ảnh nên bây giờ tường thuật không vậy.Mọi người thông cảm nha..

7h sáng, ha` bắt xe buýt về Cổ Lễ. Vừa đặt chân xuống đất Cổ Lễ , ha` đã được bác Hiệp ga` đón tiếp long trọng . 2 anh em gọi ngay cho bác Khanh thông báo sẽ đến nhà bác chơi. May quá, bác có nhà và rất vui mừng đón bạn tem trẻ .

Hành trình bắt đầu. Vòng vèo, lạc mất 1 lúc , mới đến được Khu 1 - Cự Trữ - Phương Định - Trực Ninh - Nam Định. Từ đầu làng, hỏi đến bác Khanh ai ai cũng biết . 2 anh em dừng trước 1 ngõ nhỏ, thấy 1 cụ già râu tóc bạc phơ ra đứng, cụ hỏi :

- 2 cháu tìm ông Khanh hả ? Theo tôi .
Hi`, 2 anh em cứ tròn mắt nhìn cụ già râu tóc bạc phơ đó rồi òa lên sung sướng :
- Cháu chào bác Khanh .
Đến nhà bác Khanh thì 2 anh em thật sự bất ngờ trước 1 khu vườn khá lớn và có rất nhiều cây hoa, cây cảnh đẹp. Bác Khanh cho biết vườn nhà bác 4 mùa đều có hoa nở . Tuyệt vời. Vào nhà bác Khanh - 1 căn nhà nhỏ được tu sửa từ nhà gỗ thời xưa có niên đại hàng trăm tuổi . Tưởng tượng mà coi, bác Khanh có 1 tủ sách rất lớn kín cả bức tường . Bác nhiều sách đến mức phải phân thành từng hộp sách nhỏ rồi mã số như 1 thư viện mini vậy. Bác tâm sự : " Bác có 3 thú vui đó là : sưu tầm sách - chơi hoa - và chơi tem ".

Bác niềm nở đón tiếp hàND và Hiệp gà, cứ lần lượt bác giới thiệu 4 quyển tem của mình . Lưu ý đây là 4 quyển tem sắp xếp theo năm của bác, ngoài ra bác còn rất nhiều quyển khác sắp xếp theo chủ đề khác nhau . Hà ND và anh Hiệp ngồi xem tem của bác Khanh được bác Khanh chỉ cho rất nhiều điều thú vị về những con tem. 3 bác cháu mải mê ngồi đến 1 h chiều quên ăn quên ngủ . .

Vì thời gian có hạn nên HàND và Hiệp gà mới chỉ xem được 1 phần nhỏ trong bộ sưu tầm của bác Khanh . Chào bác ra về mà ai cũng tiếc nuối . Hẹn gặp bác Khanh vào những dịp sau, khi đó mời các bạn ở tỉnh khác về thăm bác Khanh quê em .

Phụ chú : 2h về nhà bác Hiệp gà, hàND được bác Hiệp trổ tài nấu nướng đãi cho món : mì tôm .. ngon khủng khiếp. Nếu năm sau có dịp tổ chức về nhà bác Khanh hay về ND chơi, chúng ta sẽ đến nhà bác Hiệp - 1 địa điểm đẹp và lý tưởng .

Mọi người thông cảm, vì cảm xúc còn lẫn lộn và 1 phần vì em cũng vừa đi học thêm về hơi mệt nên không thể kể chi tiết được. Chào mọi người, hy vọng 1 ngày nào đó sẽ được đón bạn tem về ND chơi .
or : yeutrongmua_215@yahoo.com
Phone :093 676 1050
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn yeutrongmua vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (04-09-2009), Dat_stamp (11-09-2011), huuhuetran (13-10-2008)