Xem riêng 01 Bài
Cũ 30-10-2009, 07:32
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi chienbinh Xem Bài
em cũng đồng cảm với bác Huệ.Thôi mình cứ cố gắng vậy,đến một thời điểm nào đó,phong trào nó sẽ lên như diều gặp gió .(qui luật hết suy sẽ thịnh mà bác).Chúc bác vui khỏe.
bác Oai nói rất chính xác...mọi người đều cố gắng.

Cố gắng vì niềm đam mê, vì tinh thần nghệ thuật, và nhiệt tình hơn là cống hiến cho phong trào.

Ai trong làng tem này cũng có 1 vai trò đáng kể, dù là thầm lặng nhất.

ví dụ:

- 1 dealer: dù trẻ hay thâm niên, khi họ làm tốt trách nhiệm luân chuyển, cung ứng, bảo tồn...là điều rất tốt cho làng tem....cho dù họ ko làm gì khác...chỉ buôn bán thôi <=== rất đáng ủng hộ...ko thể hình dung nổi 1 xã hội ko có những con người như vậy... nó sẽ đưa ta về thời nguyên thủy...tự cung tự cấp

- 1 bạn sưu tầm: lặng lẽ, âm thầm...tìm kiếm những con tem thuộc sở thích...lặng lẽ âm thầm tới TL thưởng thức các tác phẩm...có thể ko tham gia nhóm nào, ko hò hét, ko là thành viên của 1 tổ chức nào đó như đàn hay câu lạc bộ...nếu họ làm tốt với niềm đam mê của mình là sưu tầm và bảo tồn được những món quý <=== đó là cái tốt cho phong trào

- 1 nhà lãnh đạo: lãnh đạo đàn hoặc CLB

người này có thể ko vít về chuyên đề, ko nghiên cứu tem, ko làm TL, ko buôn bán...nhưng nếu ảnh làm tốt trách nhiệm của mình...làng tem sẽ có lợi

trách nhiệm của anh ta là gì....theo mình đó là tạo 1 môi trường thông thoáng, tiện lợi, giải quyết êm thấm mọi xung đột mà tác động của xung đột đó trái chiều với xu hướng phát triển của làng tem...đồng thời cũng có những hành động khích lệ, động viên tinh thành cộng đồng

chúng ta còn mong gì hơn những điều kể trên từ lãnh đạo của 1 tổ chức tem

bạn có thể hò hét, bạn có thể âm thầm...nhưng bạn hãy làm thật tốt với 1 cái đầu thông minh và với 1 trái tim nhiệt tình...làng tem sẽ phát triển...chậm mà chắc

nào ... các người đồng chí tem của tôi 1 cái nào
nào các mem nữ nào

xin gửi tới các bạn tem, các nhà nghiên cứu, các dì-lơ lời cảm ơn sâu sắc vì những cống hiến rõ rằng hay thầm lặng của các bạn, các bác, các em nào

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
9 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chienbinh (30-10-2009), huuhuetran (30-10-2009), kuro_shiro (30-10-2009), manh thuong (31-10-2009), thang (09-08-2011), Tien (31-10-2009), tiny (30-10-2009), Vungdh (03-11-2009), xihuan (01-11-2009)