Xem riêng 01 Bài
Cũ 09-10-2010, 23:38
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài

ko rõ phần diễn đạt của gk ở mục trên có rối quá ko khiến í tem chưa thoát

nhân hồi âm mới của bác MTV xin được làm rõ thêm

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi MeTemViet Xem Bài
Về việc chủ đề trùng lập, MTV nghĩ như thế này:

Khi trình độ còn chưa chuyên nghiệp thì chủ đề càng mở rộng càng dễ dàng hơn, chủ đề chặt chẽ quá thì rất khó tìm vật phẩm quý, vốn là một phần rất quan trọng trong triển lãm.
vấn đề vật phẩm quý có được giới thiệu nhiều hơn hay ko khi đề tài bó hẹp.

gk nhìn nhận vấn đề này như sau:

- khi đề tài hẹp, mà bày với số lượng lớn, cỡ 3-4 trăm khung (trừ 100 kh danh dự và trừ 1 số khung đề tài xa) có nghĩa rằng đang có hàng chục bộ tem ở đề tài gần nhau đang được bày. Như vậy các tác phải phải nỗ lực hết mình để có kết quả cao nhất, như vậy những vật phẩm quý nhất trong khả năng có thể sẽ được các tác giả triển lãm giới thiệu <=== như vậy của câu nói"Sự "chật hẹp" lúc này đã biến thành động lực cho sự tiến bô <=== há chẳng phải điều mà ta kì vọng sao" là ở chỗ đó

- tất nhiên khi đề tài thu hẹp thì có các món quý về đề tài đã nêu, còn các đề tài khác thì ko, ví như bì quý về ... môi trường hay ... vũ trụ chẳng hạn ... những món rất quý thuộc lãnh vực đó hiển nhiên là ko xuất hiện vì đề tài bó hẹp. Nói 1 cách khác đây là điểm hạn chế trong mô hình triển lãm vừa qua

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi MeTemViet Xem Bài

Còn về phần bảng điểm, nếu mình biết chi tiết điểm thì sẽ biết được ban GK trừ phần nào và phải nên làm thế nào đê nâng số điểm phần đó lên trong kỳ triển lãm tới, đơn giản như vậy thôi.
cái này đơn giản thôi, nhiều thức tưởng hay nhưng thực ra là phạm quy và bị trừ điểm

ví dụ có nhiều MC quý nhưng bày trong 1 bộ chuyên đề cũng sẽ bị trừ điểm nếu vượt qua x % nào đó

vì đơn giản loại thematic ex ko phải Maxi ....

đó là 1 thứ rất dễ hiểu nhưng ko ít người vi phạm, đôi khi theo lối tư duy thông thường ta ko phát hiện ra trừ khi đã trải qua ...

Bảng điểm theo gk nếu công bố thì chỉ công bố số tổng của mỗi bộ, chứ ko chi tiết điểm từng phần của: trình bày + tính quý + tính sáng tạo + nội dung ...

1 vài kinh nghiệm thực tế chia sẻ cùng bác ... chúc bác sớm hoàn thành tác phẩm của mình và giới thiệu cùng làng chơi ... hẹn lại gặp

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
9 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (14-10-2010), chienbinh (11-10-2010), Dat_stamp (13-01-2012), hoavienquanbl (15-10-2010), manh thuong (14-10-2010), man_nguyen_1996 (14-10-2010), nam_hoa1 (14-10-2010), Red-Cross (14-10-2010), tugiaban (15-10-2010)