Xem riêng 01 Bài
Cũ 21-01-2009, 14:11
Nguoitimduong's Avatar
Nguoitimduong Nguoitimduong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Phó Chủ nhiệm, Phó Ban Biên tập - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 7,631
Đã được cảm ơn 10,134 lần trong 1,846 Bài

Bác Rồng kính mến
NTD đọc qua bản phúc đáp của Bác cho SCIP và xin phép có vài ý kiến :
1. Trước tiên, cho phép BQT www.vietstamp.net kính gởi đến bác lời cảm ơn chân thành về sự tin tưởng đã chia sẻ thông tin quý giá này đến với các thành viên.
2. Những lỗi Bác Rồng trích dẫn thật chính xác và nhiều lỗi chỉ đơn thuần là ngữ pháp. Ngay từ chữ Philately collectors có thể cho thấy : Người dịch không phải là người chơi tem và trình độ Anh ngữ thì ...không hiểu sao SCIP lại tin tưởng mà chọn mặt gởi vàng.
3. Những lỗi sơ đẳng thế này BQT SCIP có thể dễ dàng nhận ra, nhưng tiếc thay họ cũng quá vội vàng khi gởi bản thảo cho bác. NTD có một thắc mắc nhỏ là họ gởi cho bác để nhờ bác biên tập hay chỉ để tham khảo ? Thành thật xin lỗi bác nếu đây là việc cá nhân !
4. Điều ước cho một Năm Mới : Hiện nay có nhiều tài liệu quý về bưu hoa Việt Nam ( như các tài liệu của bác Nguyễn Bảo Tụng ...) cũng như bưu chính thế giới ( như tài liệu của bác Derousseaux...) cần được chuyển ngữ và phổ cập. Hy vọng có một cơ quan hay tổ chức có tâm huyết với những tinh hoa của dân tộc và nhân loại sẽ đứng ra thực hiện công việc này. Mong lắm thay !
NTD

[*]E-mail : trson02@yahoo.com[*]Tài khoản ATM VCB : 025.1001.7878.50
[*]Chủ đề sưu tập : Olympic chính quốc, hoa lan, Việt Nam trên tem thế giới.
[*]Tìm kiếm thêm : hoa sen, họa Van Gogh[/LIST]
* Website: http://ischemiamd.com
Địa chỉ: 10.06A Hùng Vương plaza, 126 Hồng Bàng, P12, Q5, TpHCM
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
6 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Nguoitimduong vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Dat_stamp (18-04-2012), hat_de (21-01-2009), hongduc2008 (21-06-2011), huuhuetran (21-01-2009), Poetry (03-05-2010), The smaller dragon (21-01-2009)