Ðề Tài: Tem Sedang
Xem riêng 01 Bài
Cũ 02-12-2009, 21:43
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài
Mặc định có hay ko tiền Sedang - 1 câu hỏi khó :D !!!!

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi ke vo danh Xem Bài
Sẵn trớn làm tới luôn nha:

...

Xin chấm hết.

chưa chấm hết được anh à...em vừa lượm được trong mạng cái này

Name:  thuc gui Sedang ! 2.12.2k9!.jpg
Views: 545
Size:  164.5 KB

tuy nhiên vì chưa ai thấy cái bì thực gửi "nội địa" của Sedang trông ra sao nên rất có thể dấu hủy trên tem này là giả

Name:  Sedang_01_x500.gif
Views: 490
Size:  55.1 KB

Thôi thì ta cứ giả sử đó là thật đi, em chợt nghĩ ông nhà nước Sedang bán tem bằng gì...ko có tiền tệ thì bán làm sao ... trên thế giới có ít nhất 2 trương hợp giá mặt tem bằng hiện vật, đó là thóc và khoai tây. Nhưng rõ ràng bác Se-dang nhà tem có in giá mặt bằng tiền....vậy nếu mọi chuyện diễn ra bình thường...ví dụ vui thế này

mọi Dẻ gửi thư cho mọi KVD 1 lá thư thì mọi Dẻ phải dùng tiền Sedang để mua tem rùi dán vô bì rùi thả thùng thư ... ông bưu cục Se-dăng gom về đóng dấu cái cộp sau đó đưa vào hệ thống bưu chính của mình là tới lều của bác KVD phát thư....cho dù quá trình trên thế nào nhất thiết phải có mua bán chớ ai phát tem ko....

vậy thì ôgn Sedang bán tem bằng gì ... liệu có tồn tại tờ tiền hoặc đồng tiền Se-đăng ko... còn ko thì bác Sedăng nhà ta càng trở nên ngớ ngẩn.

Có lẽ phải tìm các nhà siêu tầm và ngâm cứu tiền tệ để trả lời câu hỏi của gk: có hay ko tiền tệ Sedăng để cái giá mặt trên tem Se-dăng là có nghĩa

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
lambachtung (31-05-2012), thanhtruc (01-06-2011)