Ðề Tài: CLB tem Việt Tiệp
Xem riêng 01 Bài
Cũ 08-09-2008, 14:56
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi ibigdi Xem Bài
Trước khi về có 1 mem nói " Anh thấy hội mình ko thấy dc cái không khí như ngày xưa nữa , ngày trước tuy trầm nhưng có cái cảm giác đầm ấm của 1 câu lạc bộ". Thiết nghĩ nay thì sao nhỉ ? . Tuy rằng người mới rất nhiều nhưng cần phải nói chính xác 1 điều chúng ta đang sinh hoạt ở 1 hội tem , đây là 1 tổ chức có quy củ : có những người lãnh đạo , có chủ nhiệm , có những người đã già , đã có kinh nghiệm sưu tầm tem .... Những mem mới tuy là trẻ thật đấy nhưng sinh hoạt dường như ko đi theo 1 chủ đề chính mà đơn giản chỉ là vui chơi .... theo 1 phía . Cần phải hiểu đúng nghĩa khái niệm sinh hoạt
trăm trở của bác Định và của nhân vật kia mình nghĩ là cũng đúng, xong chưa toàn diện

thông thường buổi sinh hoạt của chúng ta có phần tổng kết hoạt động. có thể nói ko phải buổi nào cũng có đoạn này, thường là vào những buổi trước hay sau 1 triển lãm. buổi cuối năm hay đầu năm

trước đây chúng ta trâm và ... ngâm ... uống nước nói chuyện bâng quơ rồi vìa, giai đoạn đó kéo dài khá lâu và làm mất đi 1 số thành viên, đó là điều rất tiếc

sinh hoạt CLB ko cứng ngắc, nhưng cũng ko nên bùm xum, cần phải cân bằng
toàn nói ko ko có trao đổi cũng mất người
toàn mua bán ko ko định hướng ko trao đổi kinh nghiệm cũng sẽ chán, vì tới CLB ko phải chỉ để tem

vậy cân bằng 2 việc trên thể hiện thế nào

hoàn hảo nhất là khi có trong 1 buổi sinh hoạt

còn trong điều kiện hiện nay sự cân bằng đó thể hiện ở tổng thể các buổi sinh hoạt, có buổi về hướng này, có buổi về hướng kia, nhìn chung là cần đầu tư hơn nữa. Điều đó cần có ở mọi thành viên, và người điều hành, thành viên cũng tích cực ko nên em ngại khi đưa ra những thắc mắc, những vấn đề gặp phải trong sưu tầm, CLB sẽ giúp đỡ trong khả năng có thể

nhìn từ phía khác, CLB cũng cần có 1 sự thoải mái, thực tế hơn và hành chính. ngoài ra CLB VT còn hay ở chỗ nó mở rộng ko phải chỉ trong đối tượng người là thành viên, mà nó mở rộng ra tất cả, thoáng nhất tới mức có thể cho bà con cảm thấy thoải mái, đây cũng là 1 việc nên cân nhắc, họp hành quá, giáo điều quá cũng lợi bất cập hại

vấn đề bác nêu ra rất đáng để lưu ý, nhờ bác nói trên này mà tui cũng nhìn lại 1 số thứ, hãy mạnh dạn phát biểu, gk rất ủng hộ

hiểu đúng nghĩ của việc sinh hoạt là 1 việc nên, còn mở rộng nó cho phù hợp với hoàn cảnh là 1 điều nên hơn nữa

thoải mái sau những ngày làm việc, gặp lại nhau sau 1 tháng cách xa, đề cùng chia sẻ những quan điểm, những mẫu tem đẹp và cùng bình luận, trao đổi kinh nghiệm sưu tầm, kinh nghiệm làm TL, đó chính là những thứ mà mọi người thực sự cần tới ở 1 CLB

à cái vụ bưởi đáng trách phải là anh, lẽ ra anh phải trôm thêm 1 quả nữa đem đi ... xin lỗi bà con ha

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này