Xem riêng 01 Bài
Cũ 09-07-2009, 10:17
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

Theo gk, việc hàng trưng bán là hàng có trong tay hay vãn ở nước ngoài là chuyện của người bán

Tuy nhiên người bán phải đảm bảo nếu đã xác nhận đơn hàng thì phải có trách nhiệm gia đủ 1 khi người mua đã hoàn thành thủ tục thanh toán đúng quy định.

Chứ nói là hàng bên kia có trục trặc rùi trả lại tiền cho khách lần sau họ ko tin cậy nữa, ko dám đặt hàng có phải là dở ko.

Tất nhiên việc khách huỷ đơn hàng chậm hơn quy định của chủ shop có thể dẫn tới việc chủ shop nhập hàng vìa rùi lại ko tiêu thụ được. Chính vì thế mà điểu khoản quy định việc huỷ đơn hàng trễ sẽ bị thế nào đó sẽ bảm đảo lợi ích cho chủ sạp.

Việc có đìêu luật bảo vể cả 2 bên như thế thì 2 bên sẽ có trách nhiệm hơn trong giao dich, khi đã ý thức được điều đó thì chủ sạp sẽ cân nhắc việc tích trữ, hay đặt hàng ở bển của mình. Theo tui hàng trong kho hay ở bển ko quá quan trọng hoá lên, người bán sẽ cân nhăc luật, lợi ích để tự điều chỉnh hành vi của mình làm sao có uy tín. Còn 1 khi ai đó đã vi phạm mà ko thoả thuận đưịưc thì ra toà, và phải xử nghiêm.

Tui đăng kí văn phong luật sư tem mạng nào ... ai kiện tụng gì thuê luật sư nào ... mại dô ... mại dô .... hi hi hi ...

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Đêm Đông (09-07-2009)