Xem riêng 01 Bài
Cũ 02-06-2009, 09:05
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Trần Trọng Khải Xem Bài
Sao lại không xếp theo truyền thống ? Bộ của ông Vỹ Ha Noi y chang đã từng trưng bày danh dự tại Vietstampex 2005 với phân loại truyền thống. Tui cũng đã liên lạc với chuyên viên của FIP qua email và hỏi họ, cho họ xem 1 số trang và họ cũng đồng ý là truyền thống. Nếu mấy bác không thống nhất thì em sẽ vĩnh viễn không tham dự TL gì nữa nhé. Thật là ép nhau ... Quá đáng !
Rõ khổ ...

Bộ của bác K mà mói như bác Bình là xếp vào thematic thì toi rồi, ko đáng giải đồng.

Việc "phân luồng" thể hiện mức độ nhận thức và trình độ của 1 phong trào. Từ "phong trào" được tôi nói tới ở đây là tầm khu vực, hoặc thành phố hay quốc gia.

Tôi thì tôi cho là bộ của bác K phải được Vietstampex xếp vào dạng khác phù hợp hơn. Nếu ko cái "guồng máy" của ta quá tệ.

Vấn đề FIP hay FIAP, 95 và 98 có ông TPH, 2000 và 05 bác ấy bận, 2010 cũng có thể như thế nhưng ko phải vắng mặt FIP hay FIAP thì ta xếp kiểu gì cũng được. Thế giới và khu vực họ nhìn vào VN ra cái gì.

Bộ chim của bác Quách Trọng Nghĩa 5 năm trước nhân Hội tem tp HCM bước sang tuổi trăng rằm đã đạt Vàng. Đồng chí saola có cầm ra 1 bản pho-to cho tôi, rất thú vị, tính quý hiếm cao, cấu trúc của bộ đó cũng ổn nhưng ít sáng tạo cá nhân. Nếu nhìn bộ đó theo quan điểm thematic thì ko có gì đáng lưu ý.

Đó chính là lý do mà trong Vietstampex 2010 chỉ Bạc, thấp điểm hơn các bộ thematic:

"Những bông hoa bít bay" của tiệp dê
"Cánh chim kì cục" của tên gk
"Những chiêu thức khoe mẽ" của Vinh-KL
hay bộ MC "Chim lâm còi

2004 còn có bộ 3 kh của Thắng-victor vìa WWF bạc SG nhưng ko thấy ở 2005 thì phải.

Trở lại bộ của bác K, bác cứ bình tĩnh, ai mà ép bộ của bác thành thematic đâu mà lo ... SaiStampex là 1 chuyện, [Vietstampex là 1 chuyện.

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
manh thuong (02-06-2009), tugiaban (03-06-2009)