Xem riêng 01 Bài
Cũ 18-03-2009, 16:17
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Trần Trọng Khải Xem Bài

Tương lai gì ? Bọn tớ già đến nơi rồi mà không được chiếu cố. Cứ 5 năm cộng vào tuổi thì còn mấy lần tham gia ??? (53+5=58+5=63+5=68+5=73+5=78+5=83... ) thì đã mắt mờ-tay run lắm rùi. Em Dẻ còn trẻ như măng non mà bao lần xuất ngoại như thế mới hay "tre chưa già mà măng đã mọc vùn vụt như thổi". Hậu sanh khả úy !
Theo cháu thì ko tới nổi đó đâu ạ, bác K tính xa quá !
WORLD STAMP EXHIBITION chắc cũng ko tới mức 5 năm 1 lần đâu ạ ... có lẽ năm nào cũng có hoặc 2 năm 1 lần ... chẳng qua VN mình chưa tham dự bao giờ nên dân tem cũng ít để í tần xuất của Tl tem cấp nầy.

Sau đợt CHINA 2009 nầy nếu VN tham dự đầy đủ và với tần suất như dự đoán trên thì ko thể ko có sự góp mặt của những bậc đa dề như các bác.

Cháu gọi là có may mắn được dự đôi lần, cánh chim bay đi còn người ở lại dõi theo thôi, những người thực tế tem tại ngoại như bác là những cột mốc mà người như cháu hướng tới.

Sau kì Tp HCM 2009 nầy những cây tre lớn sẽ khẳng định được vai trò trụ cột của mình thôi ạ !

ghép lên cho gọn & dọn để đếm 10 k !!!!

Trích dẫn:
Dẻ chịu khó xì-ken 5 khung TL quốc tế của mình và "xô" lên diễn đàn cho bà con "nghiá" & học hỏi cái coi. Bà con VS chắc chắn muốn xem giò xem cẳng của mấy con Chim kì diệu ấy lắm. Phải không bà con ?
Dạ thưa bác !

Ko dấu gì bác trước hum đưa cho Hội cầm lên 18 Nguyễn Du cháu đã chụp lại. Và đúng 1 tháng tròn trước ngày khai mạc cháu đã up lên mạng. Nhưng vì xấu hổ với sự kém cỏi trong tác phẩm của mình nên ko dám giới thiệu ở đàn tem.

Chờ có kết quả rồi, dù kết quả thế nào mới dám giới thiệu rộng, để bà con mổ xẻ.

Mổ xẻ nhiều lỗi sẽ giúp các bộ sau TL nầy tránh được vết xe đổ. Nhưng giờ nhìu vết quá nên chưa dám bày ạ !

Trích dẫn:

Dẻ nầy khiêm nhường quá ! Hàng "xuất khẩu" nào đi Tầu, đi Trung Đông, đi Hồng Kông,...mà gì dám vơí không dám ? "Sô" hàng ra đi cho các bạn trẻ học hỏi làm thế nào để được xuất khẩu hoài như vậy. Phải có cái hay, cái bí quyết gì chớ ! Xấu nghe. Dấu nghề hả ? Đừng sợ mổ xẻ, con chim hay người ta ngắm nghiá nâng niu chứ ai mà vặt lông, mổ bụng rô-ti đâu mà Dẻ lo rúm người như thế rôì. Thanh niên mà yếu vậy ?
Thưa bác ko phải đâu ạ !

Quả thật là bộ tem có nhiều mặt yếu kém. Tại Vn mình rất nhiều nhà sưu tầm trẻ khác có bộ tem chất lượng hơn, nhưng có lẽ trên chưa nắm được hết nên cho cánh chim đi mở đường, chứ nếu ko đã chọn những bộ chuyên đề khác.

Xin được tự nhận khuyết điểm trước ạ

- về mặt quý hiếm thì gần như ko: ko có tem va-ri-e-tê, ko có bản thử màu, ko có nhiều spe ... ko có nhiều bì quý hiếm ... ko có món nào quý để bạn tem phải nhìn lại lần thứ 2 ạ
- về cấu trúc thì tàm tạm ... nhưng trình bày có phần trúc trắc và văn phong rắc rối ... ngoài ra còn mắc nhiều lỗi chính tả thật đáng đánh đòn.
- hàm lượng kiến thức về bưu chính và về chuyên đề trong bộ tem ko cao lắm

Thời gian có nhiều nhưng vì mải chơi và ko mạnh tay nên có lẽ chỉ đạt 4/10 (hoặc 44/100)

Thực sự là ko dấu nghề, và cũng rất vui được mổ xẻ, góp ý để hoàn thiện ... nhưng ngại giới thiệu lên ngay bạn tem sẽ bi quan cho tới ngày bế mạc.

Chờ tin vui từ các bộ của anh Long - SG, bác Vỹ - HN, Hồ Hải - Qn về cho yên tâm có được ko ạ !

Nói trước sợ bước ko qua nên đợi ... sự đã rồi cho đỡ hồi hộp ạ !

Trích dẫn:
Bà con thấy Dẻ nầy hơi khiêm phải hông ? Tài năng thế mà dấu dấu diếm diếm. Phong trào tem cả nước chưa thấy Dẻ "sô" hàng thì sao mà tin được. Nói không bằng làm Dẻ ưi.
dạ dạ ... ko phải khiêm tốn hay tài năng chi đâu ạ
thấy ko tự tin về bộ tem lắm nên chưa "sô" thôi ạ
thực ra thì cũng có up lên 1 diễn đàn rồi nhưng ko phải diễn đàn tem.

thôi thì bậc trưởng lão làng triển lãm đã dục thì để chiều cháu chuyển lại... ko biết chuyển vào đây hay làm 1 mục khác

bộ tem còn nhiều khuyết điểm mong mọi người góp ý thẳng thắn.

Trích dẫn:
Chậc chậc... Hum nay tốt ngày hơn hum wa.

Í í cho vô phòng trưng bày Dẻ ui. Bỏ ngoài không có quyền Mod. "nguy hiểm" lém !

Dẻ post bộ Chim bay, tui post bộ...của tui lun. Cũng như Dẻ vậy thui. "Sô" trước giám khảo công chúng trước khi giám khảo tài năng hạ bút !
vâng hum ni tròn 10 ngày kể từ hum mùng 10, chỉ còn 1 ngày mùng 10 nữa là khai mạc

cháu chỉ còn vài thắc mắc nữa

trong phòng thì trước đây post rồi, nhưng cháu ko để ý quyền mod lắm, với lại chắc là ko cần, vì cứ để tự nhiên cho bà con mổ xẻ nếu họ sẵn sàng.

Còn 1 phân vân nữa là post đến đâu thanh minh tới đó hay là post 1 lượt rùi tự làm bản kiểm điểm ạ !

Trích dẫn:
Post bản tiếng Anh nhe ! Sao cũng được, tùy tác giả mừ.
bác K làm việc nhanh quá
vừa thấy bộ của bác up lên rồi
cháu cũng chỉnh lại ảnh của 2 phơi bị lỗi rồi up lên

chỉ có bản tiếng Anh thôi ạ, vài sai chính tả nhiều lắm, xin bác cứ góp ý thẳng thắn !

nếu ko có gì thay đổi khoảng 30 nữa sẽ chỉnh xong và up lên thôi ạ !

my face https://www.facebook.com/hatde.tran

Bài được hat_de sửa đổi lần cuối vào ngày 15-10-2010, lúc 22:49 Lý do: ghép 1 số bài lên cho gọn :D !!!!
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
♥ Voi Cúc Phương ♥ (20-03-2009), zodiac (18-03-2009)