Xem riêng 01 Bài
Cũ 30-08-2008, 09:38
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hoangtrang Xem Bài
...HT xin lý giải như sau
1.FDC không gửi nên có thể làm được,giá trị không cao
2.Bì thư thục gửi,chỉ tiêc dấu quá nhòe không rõ ngày tháng nên khó luân ngày gửi,yếu tố quyết định giá trị bì thư đó.Như đã lập luận trên,càng gần ngày có lệnh thu hồi thì càng quý
3.bì thư thực gửi ngày 29-9-1962,cach ngày phát lệnh thu hôi có 12 ngày,đúng là báu vật,chúc mừng chủ nhân của bì thư này,nhưng có một điều hơi tiếc là tem cử tạ dán mặt sau lẫn vài tem khác,thể hiện sự láu cá của người làm bì thư này muốn qua mặt bưu điện,và nó lộ ra đây là PC!!Dù sao cũng rất quý.Dây là một kinh nghiệm các bạn ngày nay thích làm PC nên cố làm thật tự nhiên,một vài lời nông cạn,có sai xin các tiền bối bỏ qua cho hậu bối nhé
những phân tích của bác HT rất có lý
cháu xin hỏi thêm 1 tí
sau ngày có lệnh thu hồi, liệu có xảy ra khả năng, ai đó có con tem kia trước rồi, và dán gửi tình cờ, hoàn toàn ko phải dân chơi chẳng hạn, và rồi bưu điện cũng nhiều việc qua mà ko kiểm tra được, đánh dấu huỷ và chuyển đi
chắc là vô cùng khó phải ko ạ, 1 bì thực gửi kiểu gửi thực 1 cách hết sức tự nhiên như vậy chắc là ko có, xác xuất vô cùng nhỏ bé với trường hợp tem trên.

hy vọng khi nào bác HT sẽ giới thiệu những món quý trong bộ bì của bác !

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này