Ðề Tài: Bơi nào !
Xem riêng 01 Bài
Cũ 26-03-2008, 09:15
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài
Mặc định Bơi nào !

gk.2603.2008

ùm ....

Gạt bỏ những phiền toái trong công việc, nhưng mệt mỏi trong cuộc sống
làn nước trong xanh cùng những làn da trắng mịn căng sức trẻ của chị em
cảm giác mát mể và bồng bềnh như bay bổng khiến chúng ta sảng khoái và khoẻ khoắn.

Bơi là môn tăng sức bền bỉ, cải thiện hệ hô hấp, tuần hoàn, cơ bắp ... và làm thon thả chị em, nói chung rèn luyện sức khoẻ toàn diện. Chúng ta nên bơi, vừa để giải trí, vừa rèn luyện lại vừa tránh được rủi ro, thậm chí còn giúp người khác dành lại sự sống.

Cơ thể con người sinh ra ko phải sống trong môi trường nước, chúng ta có hệ hô hấp khác với cá hoặc lưỡng cư, chúng ta chỉ sống khi trao đổi ô-xi trực tiếp với không khí bằng phổi. Bình thường chúng ta có thể nhịn thở 1 phút, như vậy là chúng ta ko chít nếu rớt xuống nước, nếu có động tác nào giúp ra liên tục tiếp cận với nguồn dưỡng khí đầy đủ thì ta vẫn sống.

Đó là bình dượng khí cho việc lặn
Còn ko thì phải duy trì sự tiếp cận ko khí thường xuyên, nói dân dã nhất là bơi.

1 trong 2 trường hợp trên cho phép chúng ta ở dưới nước lâu hơn khả năng nhịn thở (trường hợp thứ 3 là lấy o-xi qua 1 dung lịch lỏng, bạn chẳng phải thở hay mang bình dưỡng khí làm gì cho mệt, có dụng cụ khác, tuy nhiên ko liên quan tới bài viết này nên tôi sẽ ko đề cập tới)

Lời mở đầu của mục này khá dài dòng theo kiểu gk, mời bạn xem tiếp

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này