Xem riêng 01 Bài
Cũ 08-05-2009, 15:33
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi zodiac Xem Bài
e ko có nhiều thời gian đâu

tới đâu thì tới vậy
đúng rùi ... thời gian rất quý với mọi người, với em, với JT'M, chi Russ ... thời gian là quý báu ... nên mình hạn chế hỏi chi tiết quá, nhờ viết hộ lại càng khó. Thứ nhất là bị JT'M ko chơi đề tài này, còn chị Russ có chơi nhưng chị ấy ko thể viết thay em được.

Theo danh thì cũng ko cần vội, Tl đã kết thức, em nghỉ ngơi thư giãn, ko nên quá lo nghĩ. Xếp lại bộ TL, ngơi nghỉ 1 thời gian cho tâm trí thoáng đãng.

Người TL tem là nhà sáng tác, ko đơn thuần chỉ là sưu tầm và nghiên cứu tem. Bạn có thể có đu tem 100 khung TL nhưng chưa chắc bạn đã làm được khung TL ... và thậm chí viết nổi 3 dòng instroduction làm họ mất cả tuần.

Bộ tem 5 kh có thể chỉ cần nửa trang giới thiệu, nửa lại là cho hình, trang kế là mục lục.

Còn những bộ TL tem loại 1 khung, loại yêu cầu vô cùng cao về tính thống nhất với đề tài, vừa khó vìa mặt tem lại khó ở phần giới thiệu. Chỉ có 1 trang cho cả tên, hình, mục lục ... không gian còn lại cho giới thiệu rất ít.

Có khi chỉ 3 câu, hoặc 1 câu gói gọn ... đó là những bộ rất độc đáo. Như bộ "Ngủ"

tiêu đề chỉ 1 từ

toàn bộ instro chỉ cần 1 câu, nhưng mục lục rất khoa học, ngắn gọn mà chứa đựng nhìu nội dung tin .... Trung quốc có 2 bộ "ngủ" 1 khung nghe nói rất thú vị, anh cũng chỉ mới được nghe và coi mục lục qua TCT, chưa có may mắn được coi cả 16 trang tem của họ.

Khi nào rảnh em thử dành 1 tuần viết các kiểu instroduction cho đề tài của mình xem .... tha hồ mà bóp trán và vò giấy ... nếu muốn có 1 đoạn hay và Zo là tác giả

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
5 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hiepsitinhyeuvadaukho (08-05-2009), huuhuetran (17-05-2009), man_nguyen_1996 (21-07-2010), thanhtruc (27-04-2011), zodiac (08-05-2009)