Xem riêng 01 Bài
Cũ 09-12-2008, 11:14
dammanh's Avatar
dammanh dammanh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Ủy viên Ban Nghiệp vụ - Phong trào - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 10,122
Đã được cảm ơn 21,854 lần trong 2,315 Bài
Mặc định Cởi mở cõi lòng

Anh SMALLER DRAGON kính quý!
Cho phép dammanh xưng em với anh!lời nhận xét của anh nhiều điểm thật chí lý,em đọc thấy bao dư vị ngọt ngào và đưa em về với ký ức mà gia đình em thường dậy dỗ mình.Do sinh ra là con trai út của gia đình,bản tính nghịch ngợm,cẩu thả bừa bãi nên biết bao lỗi lầm,đặc biệt rất dốt văn và viết toàn sai chính tả,có lẽ do tính hiếu động ít chịu suy ngẫm.Em hoàn toàn đồng ý và rất cám ơn anh những lời nhận xét các thiếu sót của bài viết,đó là sự thật.Còn những lời khen của anh,em lại thấy hơi thiên vị vì thế em không dám nhận đâu!
1.Thực ra lực bất tòng tâm,do trình độ có hạn chỉ một khao khát mong nước nhà có một phong trào tem phát triển và thế hệ thanh thiếu niên có một sân chơi lành mạnh và tri thức,tránh khỏi các thú vui không lành mạnh mà em đành cố vậy thôi! Nên có điều gì thất thố và sai sót thành thật xin lỗi mọi người và mong mọi người bỏ qua!
2.Về các danh từ mới thực ra do trình độ văn phạm quá kém,sống ở nước ngoài cũng mai một dần và đôi lúc thấy diễn đạt dài dòng quá tự đặt cho dễ nhớ chứ không có ý gì khác,đăc biệt không có ý đặt dấu ấn cho riêng mình.Điều này anh hiểu cho em thí dụ:tứ quý là tem khối 4,tam phong là 3 tem liền,nhị thánh là 2 tem liền v.v..
3.Thực ra còn 1 phần cuối là đánh giá nhanh giá trị 1 bì thư và đưa ra (chủ quan thôi) giá nền bì thư VNDCCH và một số hình ảnh bì thư ngụy tạo nên mới đặt ra tỷ lệ như vậy,điều này em xin nhận lỗi.
4.Đúng như anh viết,tư liệu tuy có nhưng còn ít ỏi quá!hình ảnh có nhiều nhưng chưa được phép chủ nhân và chưa cầm tận tay nên không thể đưa lên được.
5.Một điều em rất mừng khi thế hệ sưu tầm tem VN hiện nay đã biết kết hợp vẻ đẹp tự nhiên của các CC-bì thư thực gửi và sự hoàn chỉnh và mỹ thuật của các PC-bì thư của giới sưu tầm sáng tạo ra các bì thư PC thế hệ mới tuyệt vời.Đặc biệt đã thiết kế nhiều bì thư rất đẹp như của CLB Vietstamp và temviet đã làm.
Cuối cùng,cũng như anh, em ao ước các bậc tiền bối tri thức đầy đầu,kinh nghiệm đầy mình,ấn phẩm đầy tủ đừng nằm khểnh ở “vila” nữa xuống núi giúp đời cho phong trào tem VN phát triển sánh với các nước tiên tiến trở thành nơi hội tụ đầy tri thức,cởi mở lành mạnh và đoàn kết
Một lần nữa cám ơn anh và mọi người rất nhiều!
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
11 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn dammanh vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Đêm Đông (10-12-2008), Dat_stamp (08-05-2012), hat_de (09-12-2008), huuhuetran (09-12-2008), Red-Cross (09-12-2008), thanhtruc (18-04-2011), The smaller dragon (10-12-2008), Tien (10-12-2008), tiendat (10-12-2008), vnmission (21-12-2008), xihuan (11-12-2008)