Xem riêng 01 Bài
Cũ 23-10-2009, 08:19
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi bebu2410 Xem Bài
Bàn cờ dù có luật chơi nhưng nó cũng sẽ đánh mất đi tính đối kháng vốn có của cờ vua. Làm sao chúng ta có thể biết được không phải là 2 đánh 1 , 1 đánh với 2 , hay 3 người đang chiến đấu lẫn nhau
mỗi món có 1 sự hấp dẫn riêng, anh nghĩ thế
cờ thường đối kháng xác định được đối phương rõ ràng, 1 và chỉ 1
cở 3 kia là bài toán vô cùng khó giải bởi có thể xảy ra các tình huống:

- 1 mình mình oánh 2
- 1 và 1 bên oánh bên thứ 3, nếu dẹp xong 1 bên rùi nó sẽ trở lại tình huống cờ thường
tình huống sẽ càng khó nếu chưa xong cờ mà ta buộc phải xỉa gươm ngang lưng để giết bạn, đây là 1 tình huống rất phổ biến trong cuộc sống, dù ta ko phải kẻ thực hiện nhưng cũng nêu cao tinh thần cảnh giác bằng cách cảm nhận những thay đổi nhỏ của bên liên minh.

nói chung là cái thế chân vạc là thứ rất đau đầu, có khi món cờ 3 đó lại hấp dẫn vì đối thủ và đối tác của mình có thể chỉ là 1 bên những trong tình huống khác nhau mà vào các vai khác nhau.

ông gì bên TQ nói, ko có kẻ thù mãi mãi, mà cũng ko có tình bạn mãi mãi, nghe thì hơi khó chịu nhưng đó là thuộc tính tự nhiên và rất biện chứng của cuộc sống. Có khi đó cũng là 1 chiết lý trong món cờ 3.

Thật là bùn cười nếu mình liên minh với 1 bên rùi cùng nhau đánh bên thứ 3, đôi khi mình phải ra quân chiến trứoc, tới lúc bên thứ 3 ngắc ngứ, bên mình cũng thương vong...ông đối tác nện 1 phát chết cả 2 và thành người thắng cuộc...

chít trong cờ thường thì chỉ có thể do đối thủ
chít trong cờ ba còn có thể là vì chính đối tác <=== 1 bài học hay

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
kuro_shiro (23-10-2009), manh thuong (23-10-2009)