Ðề Tài: Album triển lãm gk
Xem riêng 01 Bài
Cũ 09-09-2008, 10:05
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Nguoitimduong Xem Bài
giữ sức khỏe và tiếp tục nhé !
tiếp thì tiếp ! sợ gì ma ko tiếp ! bệnh mới xuống tới phổi thoai ... i hi

năm 1998 là năm đánh dấu 1 sự thay đổi lớn trong nhãn quan sưu tầm của gk, tuy nhiên nói về TL thì mình cũng đã được tiếp xúc từ trước đó.
năm 1995 lần đầu tiên VN tổ chức TL tem quốc gia VIETSTAMPEX bác Tiến cũng bay vô SG dự và về kể lại, mình chỉ hình dung được phần nào.
năm 1996 bác tổ chức 1 cuộc trưng bày nhỏ để các bạn trẻ bít về hình thức này (tuy nhiên đây ko phải lần trưng bài tem đầu tiên của HP, từ năm 1991, tức là trước khi mình chơi tem, trước lúc thằng bugi được sinh ra í, các bác cũng đã từng trưng bày tem nhìu rùi, ở CLB tem cung Việt Tiệp <=== ngày ấy chỉ có các cụ, và ở 1 vài nơi khác)
thế nhưng với lớp baby thì 1996 là lần đầu, may mắn mình cũng xí xớn tham dự tí

Name:  1996!-DSC00261.jpg
Views: 1803
Size:  46.2 KB

tấm hình nầy có thể nhìu bạn đã xem, nó ko còn mới nữa vì trước đây mình cũng đã giới thiệu ở các dàn tem khác rùi, trong nầy chẳng nhớ có chưa nhưng đây là album ảnh tl gk ko thể bỏ xót được

sau đó 1 năm vào dịp Noel 1997, Hp tổ chức 1 cuộc TL nữa, lớn hơn, ở ngay trung tâm thành phố, chỗ sau tượng đài nữ tướng sau nầy. Tiếc là tiếc xiền hông chụp hình ngu quá ! Năm 1997, cách đây 11 năm, cũng là năm cô bé sóc nâu mới 9 tuổi, cũng là thời gian lần đầu tiên em cảm nhận sự cuốn hút của những mảnh giấy nhỏ có răng.

Câu chuyện là thía này, khu TL là nhà thông tin - triển lãm thành phố, ba cua soc nâu khi ấy làm ở đây, bác Tiến có tặng chú ấy 1 vài bộ tem, và chú cầm về cho con gái, socnau dính tem từ đó ... và ngày 08.08.08.2008 cuộc duyên kì ngồ ngộ đã xảy ra tại bưu điện trung tâm. Mọi chuyện sau đó thế nào mọi người cũng bít rùi.

Ảnh TL tem sau năm 1998 cũng đã giới thiệu ở trên.

Hẹn gặp lại bà con vào kì TL sau của năm bản lề thiên niên kỉ - năm 2000

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Dat_stamp (09-10-2011), huynhthanhloi (18-05-2010), quaden@_cute (09-03-2010)