Xem riêng 01 Bài
Cũ 20-01-2008, 15:15
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài

còn mục post thứ 3 trong này hôm nay gk xin trả lời mục này

cũng xin được giải thích luôn là trả lời vấn đề trong này 1 cách khách quan, ko thiên về CLB, thiên về TCT, hay 1 thành viên nào cả

câu văn của gk đôi khi khiến ai đó có cảm giác trịnh thượng, nhưng quả thực là ko cố tình, có thể gk vô tư quá, hoặc cái tâm người xem ko vô tư cho lắm

xin được đi thẳng vào vấn đề cho tiết kiệm thời gian, hnay cty mất điên, máy nhà hỏng hẳn nên tranh thủ nhanh ngoài hàng ... hi hi (BQT ko chỉnh lại đoạn mào đầu này của em nha)

Là 1 người chơi tem bình thường, có may mắn được tiếp cận với TCT ngay từ số 1 vào xuân 1993 (năm Gà) tới nay TCT đã gần 100 số, tuy ko có tính thời sự như mạng, nhưng trong 15 năm qua TCT đã có những đóng góp ko nhỏ trong sự phát triển phong trào tem VN.

Nhiều người chơi tem nhưng ko đọc TCT, phần vì họ ko biết, phần vì nó chưa đáp ứng được như cầu thông tin của họ. Nhưng tôi tin rằng người chơi tem VNi đã từng biết về TCT tem đều mong muốn 1 lần cầm nó, dù sau đó họ có thích hay ko. Biết được điều này nên tôi đã cố gắng hết mình trong phạm vi có thể.

Tôi rất vui khi hiện nay những bạn tem trẻ như Thành Ninh Bình, Hà Nam Địn, Hà Thái Bình đã chủ động tiệp cận TCT bên cạnh việc gia nhập cuộc sống tem online. còn ở HP chúng tôi sưu tập đủ và bạn tem nào muốn đọc lên hội, thi thoảng đi sinh hoạt CLB tôi cầm theo 1 cuốn. Tôi rất vui khi vừa qua TCT số 2 của HP có sự góp bài viết của ibidiq, cá kiếm, anh saola ....

Có thể gk lại hơi dài dòng rồi, nên xin trở lại vấn đề của cy và anh Đêm đông.

- Mong muốn của cy cũng là mong muốn của nhiều bạn yêu tem khác, ko nói đâu xa, ngay cả tôi, vì TCT ở HP hơi chậm, tôi cũng muốn đọc nó lắm

tuy nhiên

- Anh Đêm Đông nói cũng đúng

vậy giải pháp nào để giải quyết mâu thuẫn về vấn đề bản quyền và nhu cầu đọc của bạn tem.

Nếu ở VN thì mua 1 cuốn, ở xa thì sao, ko nói nước ngoài, ngay 1 số tỉnh ở VN mua được TCT là rất khó. Vậy nên post lên mạng là 1 cách (gk post nhiều rùi, ko biết xử theo luật thì có bị tù ko đây, lúc mình post nó mình cũng đã giả định có ngày bóc lịch vì nó, nhưng vì bạn tem ta ... liều 1 chút)

Thế nhưng post liền là giết TCT, post sau thì chậm thông tin.

Theo em nên đặt vấn đề trực tiếp với Tòa soạn TCT, bác Đoàn, bác Chí và xin ý kiến bác Tỵ, phó chủ tịch Trung ương hội về vấn đề bản quyền.

gk cho rằng các bác ấy cũng muốn tri thức trong cuốn TCT được tới với người sưu tập càng nhanh càng tốt. Tuy nhiên cho post ngày thì cũng khó có TCT, công sức bỏ ra nhiều nhưng có bán được bao nhiêu.

TCT là 1 kênh thông tin quan trọng, ko chỉ của TW mà còn của nhiều địa phương, kênh thông tin offline này theo cá nhân gk là rất giá trị, 1 số người cho rằng nó có quá nhiều quảng cáo, bài viết...chậm hơn trên mạng....tất nhiên là thế rùi, vậy nên BQT tem VS sau khi xin bản quyền xong chọn những bài hay nhất.

Trong trường hợp trở ngại về bản quyền tức thì ko được thì ta xin giới thiệu lại những bài cũ.

gk cho rằng những bài trên TCT số trước vẫn giá trị, nhưng vì bản quyền mà ko cho post là ko vì phong trào tem nói chung. Mình tin rằng các bác ấy sẽ ủng hộ.

hy vọng tôi trả lời cái này ko bị coi là thay mặt CLB trả lời hay trả lời tranh ai, tôi chỉ nói trên quan điểm khách quan nhất của 1 người khác quan nhất đó mà tôi biết, đó là chính tôi. Suy nghĩ như vấn đề nó phải thế chứ ko suy nghĩ theo con đường tôi muốn việc này phải thế này, việc kia phải thế kia.

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này