Xem riêng 01 Bài
Cũ 05-05-2009, 09:15
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi ecophila Xem Bài
Đợi tớ ấn chỉ cho cậu 1 thẻ mà của tất cả các hội, CLB trong nước luôn nhé
chứ nhiều thẻ quá, nặng ví, họ lại tưởng cậu nhềiu tiền
cái ông ế-cồ rách việc này mỉa mai gì đó
về mặt pháp lý Gấu hoàn toàn đủ tư cách tham dự các CLB đoá.

Là thành viên hợp pháp của CLB tem Viet Stamp thuộc Hội tem tp HCM Gấu hoàn toàn có thể tham dự các CLB cấp CLB, cấp tp, cấp khu vực mà Hội tem tp HCM tham gia. Nếu bộ tem hay gấu có thể dự bộ TL quốc gia hoặc quốc tế.

Với Thanh Hoá, gấu cũng là 1 thành viên hợp pháp, Khánh Hòa cũng vậy ... vìa mặt pháp lý là ok. Trước đây có hiện tượng 1 bộ tem được mượn danh cách thành viên các tỉnh dự nhìu lần. Đây là điều xấu, ko khuyến khích, vì nó ko đàng hoàng.

Bây giờ thì khác rùi, thế giới đại đồng liên thông qua mạng, vớ vẩn ông nào bày bộ cách chim là người ta nghĩ tới lão dẻ, tất nhiên nếu đó là 1 bộ cách chim của họ thì ko vấn đề, còn nếu mập mờ thế nào cũng có kẻ bị oan. Vấn đề 1 bộ tem dự nhiều nơi với nhiều tên tác giả thì ko nên, nhưng 1 tác giả có bộ tam tốt thì vẫn có thể dự nhiều nơi. Luật pháp hình như chưa cấm việc này. Theo tui bộ tem hay thì nên khuyến khích bày nhìu nơi, tới khi nào làng tem VN có nhìu bộ TL tới mức gạt bớt người ra hãng hay.

À mà gấu nè, thành viên Thanh Hóa xa quê dự bộ TL như thế Hội tem tỉnh có tài trợ giờ hông.

Đề nghị bạn tem Cần Thơ, Huế, Nha Trang, Khánh Hoà, tp HCM cố gắng ghi nhận hình ảnh về TL rùi cập nhật lên mạng để phủ sóng toàn quốc nhé. 6 tháng cuối năm ko biết trên địa bàn cả nước sẽ có những tỉnh thành nào tổ chức TL nữa đây

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
5 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Đinh Đức Tâm (05-05-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (05-05-2009), manh thuong (05-05-2009), Poetry (11-01-2012), redbear (05-05-2009)