Ðề Tài: Giống & Khác
Xem riêng 01 Bài
Cũ 14-10-2016, 13:33
canto's Avatar
canto canto vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 112
Đã được cảm ơn 897 lần trong 116 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi manh thuong Xem Bài
sai. đây là bộ tem xấu nhất trong 10 năm trở lại đây.
Đồng ý nhiệt tình luôn.

[QUOTE=HanParis;221330]Chủ đề hay, tôi chả thấy xấu ở điểm nào cả!
Dạ đúng rồi, chủ đề rất hay, chúng ta còn được chiêm ngưỡng nhiều di sản của ViệtNam lên tem nữa. Cụ thể là các di sản tư liệu hiện chưa có bộ nào. Hi vọng công ty tem ra nhiều bộ hơn.
Cái xấu ở đây là thẩm mĩ. Cái này thì phụ thuộc nhiều vào người cảm nhận. Chỉ nêu lên ở đây một comment em đọc trên mạng, đọc xong thấy đúng ý mình lắm "trông giống như văn nghệ người mù" . Em không có ý xúc phạm ai ở đây, nhưng thực tế là để thực hiện chỉ đạo của Hội đồng tư vấn quốc gia về tem bưu chính , trong đó có đoạn "chỉnh sửa gương mặt của nhân vật để không giống với nhân vật trong thực tế " cho nên các họa sĩ nhà ta đã phải tô lại lem luốc, hốc mắt cứ tối sầm cả lại. Còn nhiều yếu tố khác của thiết kế khiến bộ tem là một mớ hỗn độn.
Cứ như Bộ Nhã nhạc cung đình Huế, theo em là thiết kế tuyệt đẹp luôn. Em mong chờ điều tương tự nhưng rất tiếc. Cho dù nội dung dân dã nhưng em nghĩ đến một sản phẩm thanh thoát và có chọn lọc hơn.

Bài được canto sửa đổi lần cuối vào ngày 14-10-2016, lúc 13:47
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
4 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn canto vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
*VietStamp*  (20-07-2019), chie (02-08-2019), HanParis (14-10-2016), Poetry (15-10-2016)