Ðề Tài: Xứ Lạng yêu tem
Xem riêng 01 Bài
Cũ 27-09-2008, 15:11
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài
Mặc định Xứ Lạng yêu tem

Lạng Sơn iu tem

Mấy ngày qua Lạng Sơn đang oằn mình trong mưa lũ khiến tui ko khỏi nghĩ tới nơi này. Một vùng đất nơi đại đầu tổ quốc, nơi tôi chưa từng tới những kỉ niệm cũng có đôi lần.

Những ai từng theo dõi diễn biến triển lãm tem chục năm trở lại đây hẳn ko thể ko nhớ cái tên bác Vũ Văn An. Ít nhất thì bạn cũng đã từng thấy trong TCT. Triển lãm tem hẳn có bác ấy rùi, gk chưa từng gạp bác, nhưng được biêt bác qua các bộ triển lãm tem và qua thư tay. Nhớ cái lần TL ở HP mình spam tá lả tới các tỉnh (ngày ấy chưa có đàn tem à nha), hẳn ko thể bỏ qua việc phủ sóng tới xứ Lạng. Thật may là có hồi âm, lúc ấy mới biết trên Lạng Sơn cũng đã từng có triển lãm tem. Và những nhà sưu tầm trên đó thật nhiệt tình.

Bẵng đi vài năm, 2005 tại TL tem QG gặp lại tác phẩm của bác An, 2006 TL tem 4 tỉnh xứ Đông + 2 có mời Lạng Sơn, tuy ko gặp bác nhưng gặp đại diện trẻ. Rùi 2007 TL tem 4 tỉnh + 6 tại HP cũng gặp lại ảnh.

Gần đây nhờ có bạn Chinh lên đó thực tập nhờ ghi lại 1 số hình, tiếc là làm thành file fim nên ko post được, hum nay quyết tâm lôi ra bằng cách thủ công, chụp lại bằng máy ảnh. Hy vọng phần nào giúp bà con cảm nhận được sự say mê sưu tập của người dân xứ Lạng.

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Dat_stamp (10-01-2012), huuhuetran (28-09-2008), Poetry (28-09-2008)