Xem riêng 01 Bài
Cũ 29-10-2010, 03:18
chimboica chimboica vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 8
Đã được cảm ơn 242 lần trong 57 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hat_de Xem Bài
[SIZE="3"]

cái mà bác CBC nói là cái này "7. Sử dụng tem: Bưu cước; Tem trên phong bì nội địa; Tem trên phong bỉ gửi ra ngoại quốc..."

thú thực gk ko nghĩ đó là 1 cách làm hiệu quả, bới gom được cái đó ở BĐ ko nhiều, nếu có cũng chỉ bày được 2 phơi ...

Đó là hạn chế thứ nhất, còn hạn chế thứ 2 nữa là: nếu có làm như thế được thì cũng chỉ có 1 tác phẩm dạng "kim bôi" bởi nó thiếu 1 mảng rất quan trọng là TEM [I][CENTER](tem hiểu rộng ở đây là tem sống, cto, thực gửi, dị bản, các kiểu in đè ... các kiểu tem trên tem của món đó nếu có

==============================

Phần trình bày trên rất dài, và khá lủng củng ... như thông lệ, nhưng đó là những suy nghĩ thực và hết sức cởi mở ... nếu bác CBC cảm nhận được điều gì hay trong đó thì tốt, còn nếu có chỗ nào còn tối ý, dễ gây hiểu lầm hoặc ko thể thoát ý thì bác CBC cứ phản hồi tự nhiên.

Còn nếu may mắn giải quyết được sớm bác CBC sẽ có 1 công cụ vô cùng trực quan để hình dung những gì mà cách diễn đạt lủng củng của gk ko thể hiện được hết.

Hẹn lại gặp bác CBC
Đọc mãi rồi cuối cùng cũng tìm được cấu cần nói của DẺ

Với hiện tại , Dẻ chỉ cho là 2 phơi .. nếu có làm được thì thiếu Tem do vậy

chỉ là tác phẩm dạng ' KIM BÔI '

CÁM ƠN DẺ NHIỀU NHÉ

THÍCH QUÁ .... VÌ TÁC GIẢ MƠ MỘNG QUÁ ... CHẮC LÀ ĂN TEM THÌ ĐÚNG

...DẺ NHỈ ?

THÔI ... CHẲNG CÓ GÌ HỎI THÊM DẺ NỮA ...

HẸN GẶP LẠI Ở MỤC KHÁC
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
5 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn chimboica vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (29-10-2010), hat_de (29-10-2010), hoavienquanbl (29-10-2010), Mai Hoàng Huy (06-07-2014), manh thuong (03-07-2014)