Xem riêng 01 Bài
Cũ 29-09-2008, 16:08
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài

theo báo Thiếu Niên Tiền Phong

Trường THCS Vân Hồ vừa chuyển đến trụ sở mới khang trang ở 193 Bà Triệu, Hà Nội, đã có ngay một hoạt động hấp dẫn: Thành lập CLB Tem, đúng ngày sinh nhật thứ 77 của Đoàn.
Bác Vũ Văn Tỵ, Phó Chủ tịch Thường trực kiêm Tổng Thư ký Hội Tem Việt Nam, đã tới dự buổi lễ và trao tặng nhà trường một món quà đặc biệt, đó là bức ảnh rất nổi tiếng chụp Bác Hồ đeo khăn quàng đỏ cho một bạn thiếu nhi. Bạn thiếu nhi Nguyễn Kim Bình ấy sau này chính là cô giáo của trường THCS Vân Hồ, nay đã nghỉ hưu. Bức ảnh này đã được in thành một mẫu tem của ngành Bưu chính Viễn thông.

CLB Tem Vân Hồ do thầy Hiệu trưởng Phạm Trường Lưu trực tiếp làm chủ nhiệm, sẽ là một nhân tố ở quận Hai Bà Trưng, cùng với CLB trường tiểu học Thành Công A của quận Ba Đình và CLB trường PTDL Đông Đô (Tây Hồ) trở thành những mô hình mẫu tiêu biểu để Hội Tem Hà Nội phát triển thêm nhiều CLB Tem ở Thủ đô. Riêng trường THCS Vân Hồ có nhiều học sinh yêu thích tem và đã giành giải cao trong các cuộc thi. Các bạn sưu tập tem, chơi tem sẽ làm phong phú thêm sinh hoạt ngoại khóa của trường.

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
quaden@_cute (08-03-2010)