Xem riêng 01 Bài
Cũ 01-03-2010, 09:44
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài
Talking 1 ngày trước giờ G :D !!!!

Trong tay tôi là 1 phong bì bình thường, nhưng quan sát kĩ thì con dấu có 1 điểm hơi lạ

Name:  P1070978.JPG
Views: 523
Size:  51.0 KB

tại sao lại có chữ Hải Phòng trong con dấu kỉ niệm trên

Đó là dấu kỉ niệm "tự chế" hay dấu FDC, và tại sao nó là dấu FDC trong khi ngày xưa chỉ HN mới là nơi phát hành tem. Rõ ràng HP ko phải thủ đô, cũng ko phải quê hương cụ Hồ vậy thì con dấu trên là thực hay hư. Và liệu HP còn những con dấu nào khác. Bí ẩn này ko có gì lớn nhưng nó làm những nhà sưu tầm nghiên cứu về bưu chính và tem chơi cứ thắc mắc mãi mà chưa có lời giải. Để có câu trả lời cụ thể và chính xác cho hàng loạt các trường hợp tương tự cách duy nhất là đi gặp những con người của sự kiện. Lên đường tìm câu trả lời cho những ẩn số đó chính là lý do để gặp lại tại HP

Câu chuyện về những con dấu nhật ấn lạ, dấu kỉ niệm lạ có lẽ đã thôi thúc bác Mạnh trở lại thành phố nhỏ xinh này. Tới dự buổi trao đổi sáng mai có lẽ cũng là rất bổ ích với những người như mình bởi trước nay ít quan tâm vấn đề này. Và có thể nó cũng lý thú với những bạn tem khác xong vì vào ngày thường kẻ bận học, người bận làm có lẽ nhiều bạn sẽ ko dự được. Mình sẽ cố gắng ghi nhận và thuật lại những gì học hỏi được. Không khuyến khích bạn tem nào bỏ học bỏ làm xong cũng thông tin qua để bạn hình dung câu chuyện ngày mai và thu xếp thời gian nếu thấy thực sự ko ảnh hưởng tới học tập và công tác. Hẹn gặp lại

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Tem quốc chí Xem Bài
Hihi, nếu mà mọi người tiếp tục tới quá trưa - đi học về cháu TQC xin góp mặt ạ
hoan nghênh sự góp mặt của bạn tem xa gần nhưng nhớ là ko được bỏ học đâu đó

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
6 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Đinh Đức Tâm (01-03-2010), chie (01-03-2010), Dat_stamp (27-01-2012), manh thuong (01-03-2010), quaden@_cute (02-03-2010), tugiaban (16-03-2010)