Xem riêng 01 Bài
Cũ 04-03-2010, 16:41
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài
Mặc định đã xuống tới HP :D !!!!

Như các bạn đã biết thường đầu xuân Hội tem HP có buổi gặp mặt khai xuân cho thêm phần tình cảm. Vì văn phòng Hội mở cửa vào 2-4-6 toàn ngày thường nên ko thể đông đủ như sinh hoạt CLB tem Việt Tiệp, nhất lại là khi tết đã qua khá lâu như lần này. Đã ngoài rằm nên bà con đi làm đi học cả, buổi thứ 6 tuần trước chủ tịch Hội bận việc đột xuất nên để sang tuần này. Và cũng vì lý do này kia mà phải để sang thứ 3 ngày 2.3 như hôm qua đã thuật lại tại Ngày xuân dọn Hội <===

Lẽ ra nửa buổi sáng hôm đó sẽ khai xuân và họp trù bị cho cuộc tới của Hội để chuẩn bị cho 1 số hoạt động mừng 20 năm thành lập Hội tem và CLB tem VT tuy nhiên vì công tác rửa dọn khiến thời gian trôi đi khác nhiều. Hôm ấy bàn tới việc ra tạp chí và ước định quy mô TL thì chuyển qua hoạt động thứ 2 khi đoàn HN xuống, như cả nhà đã biết hôm đó cụ Tiến và bác Mạnh có buổi hẹn như đã thông báo. Nhân có sự hiện diện của 2 chuyên gia nghành bưu là bác Trịnh Quang Tác - nguyên GĐ BĐ HP - chủ tịch Hội tem và bác Vũ Khắc Quất - trưởng phòng bưu chính - ban chấp hành Hội nên buổi gặp mặt gồm có cả những nhà sưu tầm và chuyên gia bưu chính đã diễn ra khá sôi nổi. Khó mà có thể tái hiện toàn bộ những thông tin thu nạp được nên tranh thủ thời gian rỗi thuật lại chi tiết diễn biến buổi hôm nọ được chút nào hay chút đó để chia sẻ cùng bạn tem VN

trình bày dài dòng quá ... thuật ảnh thôi

đang họp bỗng máy reo, chú Hào và mọi người đã xuống xe ...
chạy ra ko thấy ai cả thì ra xuống tít đằng xa
vì tắt máy sớm quá nên phải hô to mấy lượt chú Hào và đoàn mới hướng về phía này

hi hi ...nhân vật chính kia rồi ... chỉ còn vài bước nữa là tới Hội tem rồi

zoom lên để cả nhà cùng thấy nhịp bước nào...chú Hào lúc nào cũng ... hào hứng

còn đây là người bạn từ thủa còn đi học của bác Mạnh

ngày xưa cụ Đàm Trung Thiện - ba bác Mạnh là giáo viên chuyên lý
là bạn của bác Mạnh và là học trò của cụ Thiện người bạn đó gắn bó với bác Mạnh rất nhiều
đợt xuống HP lần trước <= bác ấy cũng định xuống như lại ko đi được, chuyến này thì khác rồi

cả nhà rất đông đủ, tay bắt mặt mừng
sau khi 2 bên giới thiệu các thành viên trong đoàn
bác Mạnh có món quà kỉ niệm tặng Hội tem Hải Phòng

giản dị mà ý nghĩa, món quà tem của những người chơi tem

việc chính của chuyến xuống HP lần này của bác Mạnh là tìm hiểu thêm thông tin về 1 số con dấu xưa. Tất nhiên ko chỉ những con dấu kỉ niệm đơn thuần mà còn 1 số dấu bưu chính lạ mà ngày nay ko còn thấy nữa. Và 1 điều rất may hôm đó là sự có mặt của 2 chuyên gia bưu chính của HP

vậy họ là ai chúng ta cùng tìm hiểu

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
5 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Ốc_hp (04-03-2010), chie (04-03-2010), dammanh (11-06-2010), Dat_stamp (27-01-2012), manh thuong (04-03-2010)