Xem riêng 01 Bài
Cũ 16-03-2010, 11:04
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài
Mặc định sau 2 tuần tròn típ tục tường thuật !

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hat_de
Hy vọng sau này những kinh nghiệm quý của ông, cùng những người của ngành bưu trên cả nước góp phần ko nhỏ vào nghiên cứu của làng tem chúng ta
và khi cả nhà đang say xưa

thì 1 gương mặt ngó vào...

trông thật là nghịch ngợm
nhưng ko vì thế mà sự sôi nổi của buổi trao đổi giảm đi
cả bác Quất và chú Hào đều tích cực trình bày những vấn đề của mình

tham gia buổi hôm đó ko chỉ có những nhà sưu tầm như bác Mạnh, chú Hào, bác Tiến, bác Đỉnh

còn có bác Trịnh Quang Tác, nguyên GĐ Bưu Điện HP - chủ tịch Hội tem Thành phố

có thể nói đó là 1 buổi trao đổi hiếm hoi giữa 1 bên là những "chuyên gia đầu nghành" trong lĩnh vực sưu tập, còn bên kia là bưu chính

Bác Mạnh và chú Hào cùng các nhà sưu tầm lớn khác của VN trong và ngoài nước chúng ta đều đã rõ, còn bác Quất và bác Tác ở HP nên cũng ko nhiều người hay, bởi các bác ko tham gia mạng và các bác cũng ko phải người chuyên sưu tầm như chúng ta. bác Quấn thì mọi người cũng đã rõ, còn bác Tác thì xin được thông tin thêm:

ông là người đã từng thực hiện công tác giao liên năm xưa, cũng như bác Quất, trước khi từng bước đi lên cương vị lãnh đạo
ông hiểu thấy con dấu thế nào là thư mật, khẩn, quan trọng...loại như nào có thể bị ướt, loại như nào bằng mọi giá phải bảo vệ, phải đưa tận nơi bất chấp ngày đêm hay nguy hiểm tính mạng cũng phải vượt qua...trong trường hợp đặc biệt nguy hiểm phải huỷ

Sau nhiều năm công tác gắn bó, ông đã có thâm niêm ... 40 năm với ngành bưu đất Cảng, và 20 năm gắn bó với Hội tem HP. Cũng như bác Quất ông ko phải 1 người chuyên sưu tầm tem như chúng ta, nhưng cả 2 người họ là con người của ngành, gắn bó với các sản phẩm bưu chính và hoạt động đặc thù khác của bưu chính.

Nếu như hôm đó ko có buổi khai hội đầu năm của HP thì duyên cơ để bác Mạnh, chú Hào & bác Tác, bác Quất gặp nhau là rất khó, có lẽ đây là chuyên tem đầu năm các nhà sưu tầm và các nhà bưu chính gặp nhau

có thể nói cuộc trao đổi giữa những "chuyên gia đầu ngành" của sưu tầm và bưu chính

đã giải đáp được nhiều thắc mắc của chúng ta, tuy diễn ra trong khoảng thời gian rất hạn hẹp
xong đã thực sự thu hút được sự quan tâm của các bạn tem trẻ
mặc dù họ ... khá nghịch

hay còn quá trẻ

nên còn nhỏ dại

trước khi kết thúc buổi giao lưu sáng đó bác Tác có giới thiệu 1 tập thơ cây nhà lá vườn

trong đó có 1 bài khá thú vị tặng làng tem với sự góp sức của nhiều tác giả ko chuyên

Tuy ko phải 1 nhà sưu tầm chuyên sâu như chúng ta, cũng ko phải 1 nhà thơi tài ba, nhưng với tấm lòng nhiệt tình với phong trào tem nhỏ của HP, ông đã làm hết sức những gì có thể.

sau tiết mục thơ nhỏ bác Đỉnh có món quà nho nhỏ khác tặng mọi người

sau đó cả nhà tạm nghỉ

chuẩn bị tạm biệt Hội tem lên đường ăn bữa cơm trưa thân mật và bình dân

bây giờ cũng đã tới giờ ăn kơm xin tạm biệt và hẹn gặp lại cả nhà

xin cả nhà lưu ý:
ảnh úp gián tiếp tiết kiệm dụng lượng
nên nếu có hình nào ko hiện xin bạn cứ báo

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
5 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (16-03-2010), dammanh (11-06-2010), lantham_0072005 (16-03-2010), manh thuong (16-03-2010), Poetry (16-03-2010)