Xem riêng 01 Bài
Cũ 23-05-2008, 17:27
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài
Mặc định Phú Yên - phong trào tem xứ Núi Nhạn Sông Đà

gk.23.05.2008

Phú Yên

Name:  808_01 - Phu Yen.jpg
Views: 362594
Size:  28.8 KB

Núi Nhạn sông Đà

Đã mấy lần định khôi phục lại mục này nhưng vì lười nêu cứ hoãn
bữa nay 23.05 vào diễn đàn tem VDC chợ thấy cái này

nguyễn thị thu ngân
4/2 quốc lộ 1 - phường 1 - tp tuy hòa - phú yên
có bạn nào muốn viết thư ket bạn và trao đổi về tem ko ?
phone : 01697214005
nick : single_winter_89

định bụng sẽ phải làm ngay ko lười nữa. Hy vọng trên cơ sở đó có cái mà bắt chuyện với những bạn tem Phú Yên mới

Đất nước ta không lớn, nhưng trài dài trên nhiều vĩ độ. Nơi nào cũng có những người say tem, Bắc Trung Nam mỗi miền cũng có 1 tỉnh đầu tầu của phong trào. Ở khu vực giữa này cũng vậy, Khánh Hòa là nơi việc chơi tem phát triển mạnh nhất, tuy nhiên mình lại chưa sắp xếp được các nội dung về nó để tổng hợp lên đây. Vì vậy hôm nay giới thiệu qua 1 chút về phong trào tem của tỉnh Phú Yên, 1 tỉnh được hình thành khi Phú Khánh tách thành Phú Yên Khánh Hoà

đây là vị trí của Phú Yên trên bản đồ VN

(Phú Yên màu xanh, Khánh Hòa không màu, cả 2 trong biên giới đỏ)

thưa các bạn PY hiện có hơn 13 CLB tem và phát hành đều đặn TCT của riêng mình

là 1 phong trào tem mạnh, PY tích cực tham gia các TL lớn ở cấp KV hay QG

tại TL tem Qtế vừa qua bộ “Thú móng guốc" của Lê Ngọc Tân Phú Yên) cũng đoạt giải Đồng, đánh dấu 1 bước trưởng thành nữa của phong trào

gk cũng thi thoảng liên lạc qua mạng với bạn Đậu Nguyên Trang, 1 bạn tem khá nhiệt tình, nay đang học về BC trong ĐN, mới tốt nghiệp và đã trở lại Phú Yên

còn bi giờ chúng ta cùng làm quen với 1 nhà sưu tập bình dị cũng tên là Tân

anh là Lưu Văn Tân - người chơi tem từ BĐ Văn hoá xã

Name:  DSC08579 - anh Luu Van Tan.jpg
Views: 1046
Size:  29.5 KB

anh Tân trong TL tem PY 2001

đây là bài viết cụ thể về anh đăng trong TCT VN

thưa các bạn PY hiện có hơn 13 CLB tem

đây là một vài trong số đó

CLB đã được thành lập vào ngày 13-07-2002

(không rõ ở đây có nhiều người yêu loài hoa phượng không mà lại có CLB tem đặt tên vậy không nhỉ ... HP khi nào cũng lập CLB tem Hoa Phượng thui)

PY có núi Đá - Bia nổi tiếng, không phải là uống Bia với đá đâu nhé, họ có CLB tem Đá Bia đấy

khi nào rảnh gk sẽ tìm tin về CLB này chia sẻ cùng bạn tem xa gần

không chỉ có số lượng CLB tem khiến chúng ta ngạc nhiên mà còn những nỗ lực của họ cũng đáng để học hỏi

phải chăng nhờ đó mà chúng ta có những thành quả như thế này

kế hoạch đúng đắn là yếu tố không thể thiếu để có 1 phong trào mạnh

và những kết quả bước đầu đã được thực tế chứng minh

nhiều hình ảnh hơn và cụ thể hơn xem tại đây: http://www.temvietnam.vn/news_detail...51004&CatID=31

đó là 1 vài thông tin mà mình sưu tầm được từ sách báo tạp chí, mình hy vọng nó sẽ có ích với những bạn tem Phú Yên mới, rất vui được nói chuyện với các bạn qua nick gokien_phuyen

còn đây là 1 bì kỉ niệm TL tem Phú Yên 3 năm trước

Name:  DSC00681 - bi TL tem PY.jpg
Views: 1803
Size:  38.5 KB

Đậu Nguyên Trang còn 1 tên nữa là Nguyễn Thuỳ Trang, 1 người chơi tem khá nhiệt tình của PY, đã có lần ra thăm Hội tem HP và giao lưu cùng mọi người, giờ đang học tại ĐN, đợt vừa rồi Hiệp - gà (bạn tem Yên Bái quê Nam Định) cũng đã vào thăm và gặp mặt, bạn tem HP cũng mới gặp bác Hiệp gà tối qua

(nguyen_trangtrang là nick cô bé, người chơi tem PY nào hay lên mạng có thể trò chuyện và hỏi thăm qua bạn ấy)

Năm sau tỉnh Phú Yên sắp tròn 20 năm tái lập, hội tem sẽ có những bước phát triển hơn nữa và tôi hy vọng sẽ được nhìn thấy đông bạn tem PY hơn nữa !

còn bi giờ là phải tìm cho ra pass của nick gokien_phuyen để add nick bạn ngân và spam cái link nầy cho các bạn PY khác.

Hẹn gặp lại các bạn tem PY nhá ! chờ mình tí hen

my face https://www.facebook.com/hatde.tran

Bài được hat_de sửa đổi lần cuối vào ngày 23-05-2008, lúc 18:20
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
6 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chienbinh (18-10-2010), huuhuetran (02-06-2009), quaden@_cute (18-02-2010), tiny (18-10-2010), viet_u_map (19-05-2009), xihuan (02-06-2009)