Xem riêng 01 Bài
Cũ 26-03-2010, 13:59
Ng.H.Thanh's Avatar
Ng.H.Thanh Ng.H.Thanh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Ủy viên Ban Kiểm tra - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 11,757
Đã được cảm ơn 8,892 lần trong 1,331 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi vnmission Xem Bài
Lần đầu tiên tôi được đọc một công văn do một bà Phó trưởng Phòng VH-TT thuộc UBND Huyện ký. Công văn này là một điển hình cho sự thiếu hiểu biết quy định hành chính nhà nước. Nhưng không trách được, vì đến tận 11/3 Phòng mới được ký công văn thứ hai trong năm.

Tiếc là tôi không tham gia CLB tem nào, chứ nếu có cũng đã đề nghị đưa bác Hai Lúa lên tem, vì tầm nổi tiếng của bác rõ ràng "mang tính chất rộng rãi cả 3 miền."

"Trân trọng kính chào!"
Thưa các bác e xin nói thêm vài điểm về con tem này (hơi lạc đề )

Name:  Chau van liem.jpg
Views: 855
Size:  41.7 KB

Đây là con tem gì thì ai cũng rỏ và nó được phát hành như thế nào thì chắc ít ai được rỏ phải k ạh!!??
Em xin thưa là con tem này cũng lắm "nhiêu khê" trước khi nó được vào album sưu tập của các bác đó nghen, đồng thời cũng làm các quan chức bưu điện CT và lãnh đạo CT cũng " đổ mồ hôi hột" về thủ tục xin phát hành con tem này đó ạh. Mà không biết ông Châu Văn Liêm có ảnh hưởng cả 3 miền k nhỉ!? xin bác nào rành thì phân tích. Chứ e thấy ông CVL k ảnh hưởng đến miền bắc lắm??!!. nếu đúng vậy thì chưa đáp ứng cái tiêu chí " 3 miền" rùi . nếu vậy ông CVL đựoc lên tem là "có phép àh"

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Poetry Xem Bài
Bác Hai ơi! Việc đề nghị phát hành tem về vị doanh điền nổi tiếng này phải do Tỉnh ủy, UBND Tỉnh gửi công văn đề nghị với Bộ Thông tin và Truyền thông chứ Phòng VHTT cấp huyện quá "nhỏ bé" thì làm sao có tiếng nói. Nói đúng ra là Huyện đã "vượt cấp" đấy bác ạ.

Không biết Bộ trả lời Huyện như thế nào nhưng rõ ràng là Huyện không có chút lòng tri ân và tự hào nào về Cụ Thoại. Chưa xét đến công trạng với triều đình, chỉ xét đến việc Cụ là người khai hoang lập ấp, thiết kế và tổ chức đào 2 con kênh lớn ở tỉnh An Giang, đem lại lợi ích cho con cháu muôn đời sau đã quá xứng đáng để lên tem rồi.

Đáng nhẽ Bộ chưa hiểu rõ về thân thế và sự nghiệp của Cụ Thoại thì hơn ai hết chính địa phương phải là người làm rõ để ghi nhận công lao của Cụ một cách xứng đáng. Vậy mà... Buồn thay cho lớp "hậu sinh khả úy" đang hưởng lộc của Cụ.
Chủ nhiệm nói thật đúng, phải có "bàn tay" của Tỉnh ủy và UBND tỉnh thì "đầu mới xuôi đuôi mới lọt" . Vài lời chia sẽ
Email; hoaithanh65f@gmail.com
Facebook: Hoai Thanh Nguyen
Tài khoản VietcomBank: 0391000979333
Chủ tài khoản Nguyễn Hoài Thanh
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
10 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Ng.H.Thanh vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chienbinh (26-04-2010), hat_de (26-03-2010), huuhuetran (27-03-2010), manh thuong (26-03-2010), minhky2610 (05-04-2010), NHL-2014 (01-03-2015), Poetry (26-03-2010), quaden@_cute (27-04-2010), thanhtruc (03-05-2011), zodiac (26-03-2010)