Xem riêng 01 Bài
Cũ 16-07-2009, 20:56
Dalbit_VAN's Avatar
Dalbit_VAN Dalbit_VAN vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Ủy viên Ban Thư ký - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 303
Đã được cảm ơn 335 lần trong 98 Bài

@ cafein: nói thật thì VAN ko rành xíu nào về khoa học,động vật học, hay côn trùng gì đâu , VAN thấy con vật đó người ta gọi là Bọ Ngựa nên... nó là bọ ngựa rồi đó , người ta mới phát hiện và VAN cũng phát hiện từ người ta nên lạ hoắc àh.

Còn "miếng băng keo" thì... VAN có tật hay liên kết rồi, từ hình trên FDC --> dẫn mắt nhìn theo miếng băng keo --> chạy lên phía con tem, nếu bỏ nó ra VAN chỉ thấy có 2 phần riêng biệt, ko giống những mẫu FDC khác đã làm, có hình ra hình vào, lập thể này chỉ gọn trong hình tròn phá thêm chút là hình tam giác, nên thí 1 cục rất rõ ràng.
không phải chỉ trong hội họa mới có đường lượn dẫn mắt người xem, ngay cả poster thương mại cũng có điểm nhìn, điểm chạy và điểm kết thúc mà.

@ aDẻ: "Bí quyết sinh tồn..." tên này hay ha, VAN mà đem vấn đề này ra thảo luận sớm với mọi người thì chắc sẽ có tên "kiêu kiêu" cho block tem này rồi

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi helicopter Xem Bài
...
Trong 4 mẫu tem, có 1 mẫu tả cận cảnh mặt con bọ ngựa, mẫu đó đẹp nhất và nhìn lạc lõng nhất, nhìn vào 3 con còn lại thì thấy hợp bộ hơn...
@ Heli: đừng nói nó lạc lõng chứ em, hãy nói là nó nổi bật hihij..., nó đáng xếp vào phần góc 14.000đ há, tụi bạn chị nó la lên "trời, tem gì mà mắc quá vậy, hổng mua"
còn 3 con kia đứng riêng thì ko thua ai đâu nha (chỉ hơi nữ tính xíu),... nhưng khi đứng chung tụi nó nói là "tui em hy sinh nhường cho anh nổi bật đó" vì chẳng lẻ đứa nào cũng nói là "tao đẹp, tao đẹp, tao đây mới đẹp" để rồi cuối cùng ko đứa nào đẹp cả , quy luật chính phụ đâu, dù ko có quy luật đó thì trong mỗi người khi xem họ cũng đã tự đánh giá và sếp loại theo kinh nghiêm và bản năng của họ à
uh huh? bọ ngựa lan chị ko thể vẽ trên lá lan nữa, như vậy xanh càng thêm xanh.

em học trong cô Đ thì cũng nghe quen câu "dìm xuống, hạ màu này xuống, tăng phần chính kia lên" cô ko cho em làm mảng chính ở chính giữa rồi lại thêm phần nổi bật quá bên ngoài hoặc ngược lại, đúng ko?

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi zodiac Xem Bài
...
bộ tem có nền màu xanh hơi nhiều nhìn hơi tối , e nghĩ có thêm màu xanh da trời, chút mây và chút nắng sẽ đẹp hơn...
@Zodiac: còn suy nghĩ của chị lúc đó là chị thích "cúp điện" và nhá đèn cho mỗi con bo ngựa thôi
Uhm, cũng hay, vậy khi nào cảm thấy thích chị sẽ quan sát con bọ ngựa từ dưới nhìn lên có dính bầu trời vào đó cho em , xem có đẹp ko thì chị vẽ ha
thật đó, chị phải quan sát thật nhiều nữa mới được mấy nay chẳng nhìn thấy gì mới mẻ

@ aDẻ tập 2: Huh? cái đó ko phải block con bọ ngựa thì là gì ? chùi...
mà thui, VAN "ngán" bọ ngựa lắm rồi khi nào có ý thể hiện khác thì họa may sẽ tiếp tục với nó

còn con bọ ngựa có vẻ hiền hiền thì... hôm bữa VAN với nhỏ bạn có cuộc nói chuyện thế này:
bạn VAN (JH) nói: người họa sĩ khi vẽ cũng đã thể hiện ít nhiều tính cách của mình vào trong tác phẩm.
VAN: thật hả?
vậy có thể là VAN hiền thật, nam mô hôhô...

JH: uhm`, bài hình họa của N lúc nào cũng có vẻ mặt cũng hiền hiền.
VAN: vậy hả? trước giờ ko để ý đến việc đó. Mai mốt phải vẽ dữ lên mới được.
(suy nghĩ: ta ác, ta nham hiểm, con nhỏ kia xấu (ganh tỵ), thằng kia suốt ngày 8 hoài (khó tính), phải cho những cái xấu trong con người trổi dậy, nhưng lúc đó cũng chỉ ra con mắt và gương mặt đầy nham hiểm , vậy thì thêm --> ta muốn giết người, đủ ác chưa? nhưng ta ko dám giết vậy cũng như ko)
vậy chỉ còn cách khác đi nghiên cứu giải phẫu khuôn mặt, những cử chỉ, sắc thái khuôn mặt.
còn con bọ ngựa muốn dữ thì chắc ít nhất cũng phải có chút suy nghĩ mình là nó, nó đang tự vệ, nó đang ăn mồi, có khi chưa hóa thân vào nó chỉ đứng ngoài nhìn, thưởng lãm vẻ đẹp của nó thôi, nên thấy nó đẹp đầy nữ tính hehee...
hoặc muốn dữ thì khi đó phải làm gì đó bực bội lên, grừ... ta đang điên lên đây, xẹt, xé bài khỏi vẽ
sợ nhất là trầm trầm tư lự, vậy mà ko chỉ 1 người nói, hôm nào nghiên cứu vẻ 1 hình ghê gợn kinh dị lên mới thoát khỏi kiểu nỳ được

hôm bữa vào dd VS, tình cờ con nhỏ bạn nhìn thấy banner web tết trâu, nó chỉ vào hình vẽ và nói "là N vẽ phải ko?", "huh? sao biết" "ko biết nữa, nhưng nếu mai mốt đi ra ngoài đường gặp mẫu thiết kế nào đó của N chắc L có thể nhận ra, như con bò N vẽ trên bao bì sản phẩm cũng vậy nữa L có thể nhận ra", cười toe toét_ khó có thể nhận ra người vẽ từ tác phẩm (trừ các họa sĩ nổi tiếng) thì dù chỉ có 1 nói dzị cũng đủ để mình vui dài dài rùi...
phong cách khó thay đổi, dù thay đổi thì cũng luôn có cái gì đó của mình mà, VAN nghĩ vậy
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
13 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Dalbit_VAN vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
♥ Voi Cúc Phương ♥ (15-09-2009), chienbinh (15-09-2009), Dat_stamp (22-01-2012), hat_de (17-07-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (17-07-2009), manh thuong (17-07-2009), minhduc (07-02-2010), nam_hoa1 (12-09-2010), open (17-07-2009), Poetry (16-07-2009), printer (17-07-2009), Tien (16-07-2009), zodiac (17-07-2009)