Ðề Tài: Tem Việt Minh
Xem riêng 01 Bài
Cũ 28-02-2010, 12:22
hat_de's Avatar
hat_de hat_de đang trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

Hôm nay CN, ngày rằm tháng Giêng, sau khi giặt đồ và gói nem em ngồi đọc kĩ lại bài này.

Qua các tư liệu quan điểm các bác Rồng, LT.Nguyên, Cồ - Việt, b.Khải, bác Mạnh, Kimma, VNM, Trần Nguyên, Hoài Nam, ...qua các báo, danh mục, tạp chí của ta và ngoại...cả 2 nhà nghiên cứu bưu chính người nước ngoài Đờ-gút-xô và Kờ-le-uýt

Thì "Tem Việt Minh" là có thật, và là "tem" đầu tiên của chính quyền cách mạng VN đi nữa cũng ko phải tem bưu chính

Giờ nếu lấy tờ tem trong bảo tàng ra, hoặc những bì thư của các cán bộ cách mạng xưa (chưa bị tiêu huỷ) hay các tờ Giấy giới thiệu có dán "Tem Việt Minh"

thì những "con tem" ấy là cũng chỉ là "dấu hiệu", "nhãn" hay 1 cái gì đó tương tự con niêm....

Tóm lại nếu giờ người chơi tem có trong tay bì thực gửi, FDC (chắc chắn giả - cho dù dán "tem" thật"), tờ Giấy giới thiệu của tổ chức cách mạng xưa có dán "tem" thì cũng là 1 thức chơi cho biết. Hoàn toàn ko có giá trị bưu chính.

"Tem Việt Minh" là có thật, và cứ coi là "Tem cách mạng đầu tiên của VN" thì .. cũng như các bác đã nhận xét ... nó hoàn toàn ko phải tem bưu chính, nếu sưu tầm nó như 1 món phí bưu chính chắc ko vấn đề gì. Ai đó quan niệm đó là 1 món tem bưu chính và sưu tầm nó như 1 món độc đáo chắc sẽ chỉ làm giàu cho những bạn làm đồ ngụy tạo. Nghiên cứu về tem VM có lẽ như vậy đã là quá đủ, gk nghĩ là thế.

Chúc các bác cùng rằm tháng Giêng vui vẻ

nhóc Dẻ

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
4 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (28-02-2010), Dat_stamp (28-01-2012), hoang.le (18-02-2011), kimma (25-03-2010)